สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2403เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

Windows 7 media cache files อยู่ตรงไหนเหรอครับผมหาไม่เจอ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
145
ความดี
184
เครดิต
55
จิตพิสัย
84
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือผมจะไปลบ media cache files ใน Drive c นะครับ

แต่ผมหาไม่เจอผมเข้าตามนี้
C:\Users\User name\
AppData
\
Roaming
\
Adobe
\
Common
\Media Cach Files

แต่ทำไมเครื่องผมไม่มี Appdata งงมากมาย

ผู้รู้ชี้แนะด้วยนะครับตอนนี้ Drive C เต็มทำงานไม่ได้เลย

ขอบคุณครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6451
ความดี
5303
เครดิต
4795
จิตพิสัย
5633
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
จะลบ cache ของ พรีเมียร์เหรอครับ
ไม่ต้องไปหาแบบนั้นก็ได้
เข้าโปรแกรม-edit-preference-media ครับ แล้วก็กด clean cache file โลด

จริงๆแล้ว เราควรเก็บแคชไฟล์ไว้ที่อื่น ที่ไม่่ใช่ C นะครับ

ตามหลัก ไดรฟ์ C เราใช้ลงโปรแกรมอย่างเดียว
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้