สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2767เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

ทำรายการถ่ายทอดสดทางเว็บทำได้แล้ว?..

เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

มีลูกค้าแนะนำมาให้ไปหาซื้อเจ้าตัวนี้มา เพื่อจะได้ถ่ายทอดสดทางเว็บ เปิดดูได้ทั้งโทรศัพท์, ไอแพด,คอม
ที่สำคัญเปิดดูได้ทุกสถานที่ ฟังแล้วหูผึ่งรีบเปิดหาข้อมูล ดูราคาแค่ 2 หมื่นกว่าเงินไทย ตามนี้เลย...
http://new.livestream.com/live-video-tools ลองสมัครเข้าดูรายการถ่ายทอดสดของสมาชิกคนอื่น
เห็นทำได้จริง...เลยอยากถามพี่ๆในเว็บใครเคยลองใช้เจ้าตัวนี้บ้างหรือยัง? ฤา อนาคตทีวีไทยกำลังดับวูบ?...
- ไม่มีเงินถ่ายทอดสด ก็ถ่ายเป็นเทปตัดลงยูทูป ( ไม่เสียเงินค่าออนแอร์ )
- เป็นศิลปินไม่ต้องง้อเวที นัดเวลา 1 ทุ่ม ทางวงจะเล่นดนตรีให้ดูที่ห้อง ผ่านสไกป์จ่ายเงินได้ระหัส
- ถ่ายทอดสดงานผ่านเน็ตเวิร์ค ไม่ง้อสถานี..แถมให้ลูกค้าฟรี ใครทำก่อนรวยก่อน?...
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6451
ความดี
5303
เครดิต
4795
จิตพิสัย
5633
จังหวัด
เคยแค่ "เกือบ"จะได้ใช้ครับ
เท่าที่ศึกษา(ในกระดาษ)ตอนนั้น ปัญหาหลัก จะเป็นเรื่องคุณภาพของสัญญาณอินเตอร์เน็ต ครับ

แต่ถ้ามีท่านใดได้ลองใช้จริงแล้ว ขอร่วมรอฟังประสบการณ์ด้วยครับ

อ้อ และรู้สึกว่าจะต้อง เสียเงินให้ livestream ครับ เป็นค่าช่องสัญญาณ Host
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

ผมว่ากล้องที่มี Wifi ในตัว น่าจะทำลักษณะนี้ได้เลยนะครับ ถ่าย, เอ็นโค้ด แล้วส่งขึ้นโฮสต์ หรือ ถ้าจะสวิชหลายกล้องด้วยก็มีซอฟแวร์หลายตัวที่ทำหน้าที่นี้อยู่ แล้วก็ใช้ซอฟแวร์ของ Adobe/Microsoft มารับไปเอ็นโคดพร้อมส่งขึ้นโฮสต์ ...

ที่เหลือก็เป็นหน้าที่โฮสต์ที่จะกระจายวีดีโอออกมา แบบฟรี ๆ ก็มีหลายที่ครับ Youtube ก็เป็นหนึ่งในนั้น ผมมีโครงการจะทำเหมือนกัน ปัจจุบันก็เอาของเจ้าอื่นมาลองแปะที่หน้าเว็บอยู่ ...
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2459
ความดี
1536
เครดิต
1452
จิตพิสัย
2869
จังหวัด
โอ้จริงๆแล้ว ถ่ายทอดสนผ่านยูทูปได้เลย ไม่ต้องเสียเงิน หลังจากถ่ายทอดเสร็จแล้วก็ไม่ต้องมานั่งตัดคลิปและอัพโหลดเอง ยูทูปมันจะอัพคลิปที่เราถ่ายทอดสดเองโดยอัตโนมัต เพื่อให้คนเข้าชมย้อนหลัง
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7649
ความดี
6166
เครดิต
5399
จิตพิสัย
5922
จังหวัด
นนทบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-06-14
แนวคิดนี้ ผมเคยคิดจะทำเล่น ๆ กับเพื่อน ๆ ครับ แต่ใช้โปรแกรมของ Windows media encoder ครับ แต่ประสบปัญหาเรื่องเวลา และผมคิดว่าลงทุนน้อยกว่า 20000 แน่นอนครับ ซึ่งเรากำหนดการออกอากาศได้ อันนี้เป็นโปรแกรมอีกตัวที่ง่ายครับลองดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ http://www.login.in.th/knowledgebase.php?action=displayarticle&id=17
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2013-06-14
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับ จะขอไล่ไปทีละข้อ ทำได้จริงลูกค้าพอใจเลือกข้อไหนจะมาเล่าสู่กันฟังนะคับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้