สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1440เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

มีคำถามเกี่ยวกับ Adobe Premiere ครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
146
ความดี
193
เครดิต
66
จิตพิสัย
61
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ข้อ 1.  อยากรู้ว่า Adobe Premiere ทำภาพวีดีโอ2 ตัวซ้อนกันยังไง
    2.  ถ้าผมจะลดเสียงให้แบบว่าบางจุดเบา  บางจุดดังขึ้น ทำยังไง

รบกวนช่วยให้ความรู้ด้วยครับ พึ่งเคยหัดใช้โปรแกรม Adobe Premiere
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2555
ความดี
1895
เครดิต
1995
จิตพิสัย
2023
จังหวัด
นคราชสีมา
1.ต้องถามว่าซ้อนแบบไหนครับ
  ถ้าซ้อนแบบ ใน Split Screen
ก็ดูในคลิปด้านล่างครับครับอยากได้รูปทรงแบบไหนก็ลองปรับดูครับ

2.ลดเสียงบางจุดเบาเช่น จะเบาเสียงพูด แล้วให้เสียงเพลงดังแทนใช้เทคนิคเดียวกับ Fade in , Fade out , แต่ตรงที่เบาดังไม่ต้องดันจนสุดครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้