สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2187เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

เรื่องของสีเวลาถ่ายออกมา

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
496
ความดี
904
เครดิต
850
จิตพิสัย
943
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใช้กล้องเหมือนกัน แต่เลนต์ต่างกัน ถ่ายออกมาแล้วสีมันไม่เหมือนกันอะครับ ถ้าตั้งค่าสี องศาเคลวินในกล้องมันจะช่วยได้ไหม หรือว่ามีวิธีทำยังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
4069
ความดี
2624
เครดิต
2391
จิตพิสัย
2119
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ก่อนถ่าย เช็ค WB ก่อนนะครับ ว่าอยากได้ภาพสีแบบไหน หรือถ้าแบบเป็นกลางใช้ก็กระดาษขาวก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องเลนส์ก็มีผลอยู่ด้วยะครับ แต่ไม่แตกต่างกันมากมาทำในตัดต่อได้ไม่ยากครับ

เลนส์ค่าย เล่นต่างค่าย ล้วนมีภาพสี ความคม ที่แตกต่างกัน เราเซ็ท Picture Style หลังกล้องได้ครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้