สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2031เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

อยากทราบ effect แบบคร่าว ๆ ที่ใช้ทำรายการครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
319
ความดี
308
เครดิต
209
จิตพิสัย
238
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อยากทราบพวก effect ทั่วไปหรือเบสิคๆ ที่รายการเขาใช้กันทั่วไปอะครับพอดีผมเป็นมือใหม่ อยากหาความรู้เพิ่มเติมครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
-2377
ความดี
2705
เครดิต
2008
จิตพิสัย
2482
จังหวัด
ลองหา reference ใน youtube ก่อนดีกว่าครับ ว่าโดนใจแนวไหน ชอบแบบไหน จะได้ช่วยให้เข้าใจง่ายกว่า
ถามแบบนี้มันกว้างนะครับ
effect มันต้องล้อกับ theme รายการด้วย mood&tone ต้องมี ไม่ใช่ว่าจะใส่ effect อะไรก็ใส่ได้เลย
ถ้าจะเบสิคจริงๆก็เห็นมีแต่ film burn แหละครับ ใช้กันเกลื่อน
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
319
ความดี
308
เครดิต
209
จิตพิสัย
238
จังหวัด
อ๋อ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล พอดีมือใหม่จิง ๆ  ยังไม่ค่อยรู้เรื่องข้อมูลอะไรแบบนี้มากครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กำแพงเพชร

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้