สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4213เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

มีวิธีทำเอฟเฟคหนังสงคราม Sony Vegesอยากทำ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
90
ความดี
120
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ปทุมธานี

ที่เขาทำกันอย่างนี้นะครับทำยังไงครับ อยากทราบวิธิไส่เอฟเฟคระเบิด มีขั้นตอนยังไงครับ อยากทำมั้กๆๆๆช่วยแนะนำหน่อยฮ๊าบ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2225
ความดี
979
เครดิต
899
จิตพิสัย
959
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ลองพิมพ์คำว่า green screen ในยูทูบดูครับ

ผมก็มือใหม่เหมือนกัน กำลังพยายามเรียนรู้อยู่
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใส่ใน After Effect ง่ายกว่าครับ หาพวก prekey footage ระเบิด ประกายไฟ อะไรพวกนี้มาซ้อนเข้าไป แล้วก็ปรับสีแสงให้เข้ากันหน่อย ก็ใช้ได้แล้วครับ ผมเห็นมือใหม่หลายคนเอามาซ้อน ก็แล้วก็วางไว้งั้น สีโดดมากมาย ไม่เนียนเลย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้