สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3785เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

BORIS FX และปลั๊กอินทั้งหลายแหล่ ของ PR CS5

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
240
ความดี
129
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

อยากถามว่า ตัด Pr CS5 อยู่ ถ้าอยากได้ปลั๊กอินตัว Boris FX นี้มาใช้มั่ง ต้องทำไงคะ
จาซื้อก็คือมันติดมากับพวกการ์ดตัดต่อใช่รึป่าว งั้นคงหลายหมื่นรึป่าวคะ
มี Hollywood ด้วยใช้มั๊ย
พอดีตัดแบบ home use ไม่มีการ์ดตัดอะค่ะ

หรือสามารถซื้อเอามาลงแยกได้
หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่
งบน้อยอ่าค่า ตังหมดแร้วววว

แล้วก็พวกปลั๊กอินอื่นๆที่น่าสนใจด้วย ใครใช้ไรที่ดีๆมั่งอะคะ มีตัวไหนมั่ง ซื้อจากไหนกันมา ราคายังไง
ขอความรู้พี่ๆหน่อยค่ะ

ไม่รู้เรื่องเรย แต่อยากใช้มั่งจัง....
รบกวนพี่ๆด้วยค่ะ

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

คิดว่ายังไม่มีความจำเป็นต้องใช้นะครับ
ลองใช้เท่าทีมีก่อน ถ้าไม่เป็นที่น่าพอใจค่อยขยับขยายก็ยังไม่สายครับ
เท่าที่เห็น EFx ที่ PR5 มีให้ก็มากมายอยู่นะครับ ถ้าอยากละเอียดก็ใช้ After effect เพิ่มเข้าไปอีก ก็สามารถจบงานได้เลยครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
710
ความดี
334
เครดิต
255
จิตพิสัย
257
จังหวัด
มหาสารคาม
มีไว้ใช้ก็ดี แต่ใช้มากก็รกนะครับ บางอย่างไม่มีความหมายกับงาน
Boris FX   /  Hollywood  มีทั้งมากับการ์ด / โหลดตัวทดลอง / โหลดเถื่อน (อันนี้ผิดกฎหมายนะ)
ลองหาข้อมูลใน google เยอะ ๆ ก่อนนะครับ  ผมแรก ๆ ก็หาข้อมูลในเวปต่าง ๆ เหมือนกัน
เงิน
21774
ความดี
14792
เครดิต
14177
จิตพิสัย
24522
จังหวัด

จะบอกว่า boris อ่ะกีนะลูกเล่นเยอะดีแต่หนักตอนเรนเดอร์มาก แต่ถ้าไม่ได้อะไรกัดย้อมสีมากนอกจากเพี้ยน สด ก็ใช้แค่ใน พรีเมี่ยก็พอละครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
240
ความดี
129
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2010-10-06
ขอบคุณค้าบ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้