สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1626เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

มีใครใช้ mdh-1 บ้างคับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
99
ความดี
158
เครดิต
99
จิตพิสัย
128
จังหวัด
ชัยนาท
ผมซื้อ กล้องตัวนี้มา เกือบ 2 ปีแล้วแต่ไม่เคยถ่ายจริงๆเลยครับ (ใช้ไม่เป็น) แต่ตอนนี้เริ่มจะนำมาใช้ ก็เกิดปัญหาคือเวลาเราถ่ายแล้วแพนกล้อง ภาพที่ออกมาจะเป็นยักๆตามขอบ อยากรบกวน แนะนำการตั้งค่า หรือวิธีใช้ด้วยคับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ผมเคยใช้ กล้อง prosumer ของพานาอยู่รุ่นนึง (นานจนจำรุ่นไม่ได้) ปรับโหมดภาพแบบพิเศษพิศดารอะไรสักอย่างเพื่อหวังผลความละเอียดพิเศษ ปรากฏว่า เน่าทั้งงาน ขอบนี่หยักมาเลย ...

ปรับกลับเป็นโหมดธรรมดาของมัน จบครับ (แต่อาจไมเหมือนของเจ้าของกระทู้นะครับ) ...
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
8766
ความดี
11326
เครดิต
12134
จิตพิสัย
12350
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ภาพที่ปรากฏเป็นหยักเวลาแพนนี่ รับชมผ่านโปรแกรม player  ในคอมหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ อาจจะเป็นเรื่องของ field ภาพ ครับ ลองปรับโหมดในโปรแกรมให้เป็น deinterlaced ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้