สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1664เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ขอถามเรื่อง model 3d ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
85
ความดี
124
เครดิต
55
จิตพิสัย
84
จังหวัด
อำนาจเจริญ
พี่คับ คือผมพึ่งเคยใช้ cinema4d คับ คือถ้าผมโหลดโมเดล 3d มาแล้วมาเปิดใน cinema4d จะทำการแบ่งพาทชิ้นส่วนของโมเดลใหม่ แล้วsave เป็น ไฟล์c4d ให้มี texture map ด้วยยังไงคับ
*แบ่งพาทคล้ายๆ ผมเอาไปเปิดใน after effect จะอิมพอร์ท ไฟล์ c4d เข้าไป มันจะให้ลงสี obj ใหม่ แต่ว่าผมลอง save c4d แล้วมันไม่ได้พาทที่ตามใจคับ เหมือน มีรถคันหนึ่ง ผมต้องการจะเอาล้อหน้า ล้อหลัง ตัวรถ แต่ชิ้นส่วนตอน อิมพอร์ทเข้ามา จะมีเป็นตัวรถ โครงรถรวบกับล้อหน้าและล้อหลัง น่ะคับ ขอบคุณมากคับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้