สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1957เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ไม่เข้าใจการทำงานของ  Tracker ใน AE ครับ พี่ๆอธิบายหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2275
ความดี
1022
เครดิต
623
จิตพิสัย
756
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีครับ พี่ชาวไทยดีฟิล์มทุกท่าน...ผมมีข้อสงสัย ปน งง มาถามครับ..เจ้า Tracker หรือ TrackMotion ใน Afer Effect น่ะครับ
ผม งง การทำงานของ เจ้านี่มากๆเลยครับ...ไม่รู้ว่าใช่งานยังไงครับ...ผมลอง track แบล็คกราวด์ กับ Footage มันไม่ได้น่ะครับ
ปรากฏว่า...5555 แบล็คกราวด์ของผม ทั้ง ตีลังกาทั้ง หมุน เลยครับ...ผม งง จริงๆครับ...
ผมควรจะ Track จากจุดไหนไปจุดไหนบ้างครับ... ถ้ามี Tutorial น่าจะดีนะครับ...แต่ผม ไปดูที่ Videocopilot.net ก็ไม่เข้าใจอยู่ดีครับ
ผมฟังภาษาฝรั่งไม่ออกครับ 555 ...ช่วยหน่อยครับ...ผมต้องทำงานส่งอาจารย์แร้ววว...ป่านนี้ แค่ทำ ตัวหนังสือ ย้ายตาม วัตถุ ยังไม่ไปถึงไหนเลย...ขอพระคุณมากครับ
อ่อ...ลืมครับ ผม แพรเรนท์ นิลออฟเจคต์ กับ Footage อยู่นะครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
170
ความดี
60
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอนแก่น
เข้าไปดูที่เวปนี้เลยครับ เขาสอน AE เข้าใจง่ายดีครับ
http://chilltorial.net/
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้