สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 9866เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ปัญหา Effect   warp stabilizer ครับ  ช่วยหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
146
ความดี
193
เครดิต
66
จิตพิสัย
61
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมลองใช้  Effect  แล้วทำไมถึงมันขึ้น  warp stabilizer requires clip dimensions to sequence  ครับ  ผมงงมากเลยครับ  ช่วยผมหน่อยครับ ^_^
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3478
ความดี
1500
เครดิต
1253
จิตพิสัย
1572
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
จากที่ผมลองใช้งาน warp stabilizer มานะครับพบเงื่อนใขการใช้งานดังนี้

1.ขนาด sequence กับ ขนาดฟุตต้องเท่ากัน ช้อตที่จะกันสั่นห้ามปรับ scale หรือ ความเร็วของคลิป เด็ดขาดไม่งั้นก็ใช้ไม่ได้

2.สมมุตว่าคุณ cut หัวช้อตท้ายช้อตจากฟุตเลขเดียวกันมาใช้งานจะเลือกกันสั่นได้เพียงช้อตเดียว

3.ถ้าคุณใช้ช้อตเดิมซ้ำกันและวางตำแหน่งไว้ไกล้ๆกัน จะใส่กันสั่นมันจะติดแค่ช้อตเดียว

นอกเหนือจากนี้รอท่านอื่นๆมาเพิ่มเติมนะครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
130
ความดี
169
เครดิต
110
จิตพิสัย
139
จังหวัด
นนทบุรี
ใส่เอฟเฟคทั้งคลิ๊ปแล้วเรนเดอร์ออกมา แล้วค่อยอิมพอร์ทเข้าไปใหม่ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้