สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2373เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

อยากทราบวีธีทำวีดีโอของ apple ตัวนี้ครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
240
ความดี
309
เครดิต
231
จิตพิสัย
226
จังหวัด
ขอนแก่น

อยากทราบว่า  โปรแกรมอะไรทำได้อะครับ
After effect ได้มั้ยครับ

แล้วก็ใช้พวก plugin อะไรรึเปล่า ขอบคุณครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
เงิน
9
ความดี
200
เครดิต
110
จิตพิสัย
197
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใช้ after effect แล้วก็ใช้ plugin ของ aescripts ชื่อ Newton 2
การใช้งานค่อยข้างจะยาก เพราะจะต้องเข้าใจและสามารถเขียน  expression script
ได้ในระดับดี ถึงจะสามารถใช้งานได้อย่างดี
ลองเข้าไปศึกษาด฿ครับ ใน http://aescripts.com/newton/
ผมเคยมีวีดีโอสอนวิธีทำ วีดีโอแบบตัวอย่างเลย แต่ไม่รู้ไปเก็บไว้ไหน
เดี๋ยวจะลองหาให้นะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +10 ซ่อน
permmoonoi ความดี +10 2013-12-16 ขอบคุณมากๆ ครับ
เงิน
240
ความดี
309
เครดิต
231
จิตพิสัย
226
จังหวัด
ขอนแก่น

ขอบคุณมากๆๆ นะครับบบบ T__________T

จะรอนะครับบบบบบ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้