สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3000เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

EDIUS 6 ต้องเซ็ตยังไงให้มีไซด์ที่เราต้องการครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือดูจาก ยูทูป เวลาเข้าหน้าจอแล้วมีให้เลือกขนาด วีดีโอกันเยอะมากแต่ทำไมของผมเป็นแบบนี้ครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
-2377
ความดี
2705
เครดิต
2008
จิตพิสัย
2482
จังหวัด
ก็ติ้ก customize ไงครับ (ซึ่งคุณก็ติ้กอยู่แล้ว) เมื่อเปิดโปรเจ็คใหม่มาใช้ มันจะจำค่าไว้
พอเวลาเราเปิด Edius ครั้งหน้า มันก็จะมี present เพิ่มมาให้เลือกอยู่ตรงหน้าจอนี้แหละครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
170
ความดี
60
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอนแก่น
1. คลิ๊กเลือกที่เมนู Settings  จากนั้นเลือก System Settings..
2. คลิ๊ก Project Preset
3. คลิ๊ก New Preset..
4. จะมีหน้าต่าง Project Settings ขึ้นมา จากนั้นก็เลือกตั้งค่าต่างๆตามต้องการครับ
5. เลือก Render format ตามที่เราต้องการ (แนะนำ Canopus HQ Standard
     หรือถ้า Project เป็น HD ขึ้นไปแนะนำ Canopus HQX Standard ครับ)
6. เลือกจำนวน Track Video / Audio / Title บน Timeline ตามต้องการครับ
     (สามารถเพิ่มหรือลดตอนตัดงานได้ครับ)
7. เสร็จแล้วคลิ๊กปุ่ม OK ครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
564
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
Thank you!!!
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้