สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1442เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

ถามเกี่ยวกับ Twixtor ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
40
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ภูเก็ต
พอดีมีปัญหามากๆเลยครับเกี่ยวกับเจ้า Twixtor นี้แหละ
คือตอนที่ผมยัด twixtor เข้าไปในวีดีโอเนี้ยเวลากดพรีวิวดูมันจะกระตุกมากๆ มากขนาดเรียกได้ว่าดูไม่ออกว่าอะไรเป็นอะไร เหมือนมันสเนปไปเปนชอตๆ กระตุกมาก แต่พอเรนเดอร์ออกมาไม่มีปัญหาครับ สโลวได้หลื่นไหลและสมูทมากๆ

อยากทราบว่ามีวิธีการแก้ปัญหาตรงนี้มั้ยครับ เพราะตอนนี้ผมอาศัยเชคงานที่กดเรนเดอรืที่โครตนาน บางทีตัด 10 วิเนี้ย จะดูแค่เนี้ยต้องมานั่งเรนเดอร์เพื่อจะดูลำบากมากครับ ใครพอมีทางออกบ้างมั้ย

ปล.ไฟล์งานที่ถ่ายมา 60 เฟรมเรตครับแล้วก็ Preset setเป็น SLR 50เฟรม
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ทำใจครับ ใส่ effects เยอะก็ต้องรอนานครับ กว่ามันจะเรนเดอร์พีวิวเสร็จ
หรือไม่ก็ต้องลงทุนซื้อการ์ดเรนเดอร์มาช่วยครับ ตะกูล tesla  quadro  หรือการ์ดตัดต่อ realtime ซึ่งต้องลุงทุนเยอะครับ
เงิน
40
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ภูเก็ต
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (nai-t)
ถามต่ออีกหน่อยครับ ผมพอจะทราบสาเหตุแล้วครับเลยไปดูรุ่นสเป็คมา อยากทราบว่าท่า Quadro 600 พอจะเอาtwixtor สโลวที่ speed 30 อยุ่มั้ยครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
ที่จริงแล้ว การใช้ งานมันไม่ได้ใช้ทั้งหมดคลิปนี่ใช่ไหมครับ ถ้าใช้เป็นช่วงๆ ทำไมเราไม่ตัดเอาแค่ช่วงที่ต้องการ 10 วิ ผมว่า ไม่น่าจะเรนเดอร์ช้าเท่าไหร่นะครับ ผมเคยทำงานแค่ GTX670 ผมก็ยังใช้งานได้ไม่ช้าเท่าไหร่ แต่ บวกกับทำงานบน Matrox ด้วย อาจจะมีผลนิดหน่อย และก็ Ram 16GB CPU i7 8Core
ก็ทำงานได้ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้า ใช้ Quadro ผมว่าโอเคนะครับ แต่ก็ บอกไม่ได้ ว่า ดีกว่ามากน้อยแค่ไหน แต่ผมว่าดีกว่าแน่นอนครับ
เงิน
40
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ภูเก็ต
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-01-01
ตอบกลับโพสต์ของ(animalza)
ของผมเลวร้ายมากครับผมสโลว์ท่อนละ 4  - 10 วิเองแต่พอสโลวปุปไม่เปนอันได้ดู T-T
ตอนนี้จะตัดสินใขซื้อ ควอโด่ว 600 ไม่รู้จะอยู่หรือป่าว
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1749
ความดี
659
เครดิต
803
จิตพิสัย
237
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-01-04
ลองตั้ง preview playback เป็น 1/4, 1/8 หรือ 1/16 ดูนะครับ อาจจะสากๆ หน่อย
ไม่รู้ตอบตรงประเด็นไหม ^^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้