สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2053เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

การเริ่มทำฟรีแลนซ์วีดีโอของตัวเอง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
อยากทราบว่า ต้องคำนึงถึงอะไรบ้าง
แล้วพอจะมีขั้นตอนปฏิบัติยังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับผม

สำหรับผม ผมว่า สิ่งที่ต้องมี คือ ความสามารถ ต้องทำวีดีโอเป็นในระดับดี
แล้วต้องเคยรับงานด้านนี้มาก่อน ไม่ว่าเขาจะมาขอช่วย หรือ ทำแล้วได้เงิน เพื่อเป็นประสบการณ์จริง เพื่อต่อยอดฟรีแลนซ์ของเรา
สิ่งที่ยังขาดไม่ได้อีกก็ คือ อุปกรณ์ ถ้ารับงานแบบไหน ก็ต้องมีอุปกรณ์แบบนั้น ตอนแรกๆ ก็คงตองมีแค่อุปกรณ์พื้นฐานไปก่อนล่ะนะ
สตูดิโอ อันนี้ไม่แน่ใจว่าจำเป็นต้องมีแค่ไหน
ความตั้งใจ เป้าหมาย ต้องมีเป้าหมายว่าทำฟรีแลนซ์ไปทำไม เช่น อยากหางาน เก็บเงินใว้ขอภรรยา

ไม่รู้ถูกรึเปล่ากับความเข้าใจของผม ขอบคุณที่เยี่ยมชมครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

กำลังเขียนเรื่องน้องใหม่เริ่มธุรกิจ จะทำอย่างไร?..ขอรวมประเด็นนี้เข้าไปตอบพร้อมกัน
ตอนนี้อ่านความเห็นพี่คนอื่นไปพลางๆก่อนนะคับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (p0p-it)
-ขอบคุณมากๆ เลยครับผม ^_^ กำลังหาอยู่พอดีเลย
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
277
ความดี
186
เครดิต
67
จิตพิสัย
96
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไฟแรงดีครับน้อง
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้