สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1973เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

เรื่องสเปคคอม

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3651
ความดี
3039
เครดิต
3481
จิตพิสัย
3516
จังหวัด
นนทบุรี
พอดีจะซื้อคอมพิวเตอร์ตัวใหม่นะครับเอามาตัดต่องานที่ฟุตเยอะๆ  ลิงค์ที่เยอะหน่อย  งานประมาณ  1-2  ชม.

อยากทราบข้อมูลที่พี่ๆที่ใช้รับงานกันครับ  ส่วนมากตัดแบบใช้ซอฟแวร์หรือฮาร์ดแวร์กันครับ

เรื่องของจอใช้กันกี่จอครับแล้วใช้จอประเภทไหนกัน  
เรื่องงบอยู่ไม่เกินแสนครับหรือเกินนิดๆก็ได้ครับ
ปัจจุบันใช้  mbp  15  
core  2  Duo  2.66  GHz
Ram   4  GB  DDR3
HD  500  GB  
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6367
ความดี
4587
เครดิต
4789
จิตพิสัย
7596
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ผมว่า Spec ที่ใช้อยู่ก็ใช้ได้อยู่ยนะครับ
เพราะว่า ผมก็ใช้ใกล้ๆกัน ก็ตัดงาน Full HD ยาวๆได้นะครับ
ส่วนจอ ถ้าอยากดูแบบถนัดๆ
มี MBP อยู่แล้ว ก็ไปซื้อ Cinema Display  ของApple มาต่อพ่วงเลยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้