สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1296เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามเรื่องอาการเสียงกระตุกตอน Preview ครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
4129
ความดี
3063
เครดิต
2903
จิตพิสัย
3263
จังหวัด
ปทุมธานี
ตอนนี้ใช้ Premiere CS6 ปัญหามีอยู่ว่าปกติทุกครั้งเวลา Preview นั้น มันก็จะ play ไปเรื่อย ๆ เสียงก็เล่นไปเรื่อยๆ Realtime เล่นที่ Full Size ภาพก็แค่กระตุก แต่ตอนนี้มีปัญหาคือว่าหาก Preview ที่ Full มันจะไม่เล่น Realtime จะกระตุกยันเสียง เข็ม timeline ก็ไม่ได้วิ่ง realtime วิ่งแบบสะดุดตลอด ลดมาที่ 1/2 ก็ไม่หายต้องลดมาเหลือ 1/4 ถึงจะ preview เล่นได้ ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรบ้างหรอครับ

ลองเปลี่ยนใช้ CUDA Engine ทั้ง Software เองแล้วก็เป็นเหมือนกันครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ก่อนอื่น ต้อง ดูก่อนว่าเรา ใส่ effects ไปเยอะแค่ไหน
ลองปิด effect แล้ว Preview ดูว่า เวลาเล่นมันปกติไหม
แต่ถ้า แม้แต่ปิด Effect ก็ยังเป็น สัญนิฐานว่า Ram หมด  การ์ดจอร้อน เกินไป ซีพียูร้อนเกินไป
ฮาร์ดดิส อ่านข้อมูลไม่ทัน  ข้อสัญนิฐานส่วนตัวนะครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
4129
ความดี
3063
เครดิต
2903
จิตพิสัย
3263
จังหวัด
ปทุมธานี
ไม่ได้ใส่อะไรเลยครับ จอดำเพียว ๆ เลยครับแค่ play ธรรมดา สืบไปสืบมาพบว่า Soundcard หลวม == (พักหลังแปลกเสียบเข้าไปแน่นจนสุดเครื่องมองไม่เห็น == ต้องเสียงแบบไม่สนิท)

แต่เร็ว ๆ นี้อาจจะเพิ่มแรมจาก 4gb เป็น 8gb อยู่ครับ == รู้สึกเริ่มไม่ทันใจ

ปล. แรมยัง ddr2 อยู่เลย T_T
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้