สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1407เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

สอบถามเรืองsamsungครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
89
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขอถามผู้เชี่ยวชาญด้านแปลงไฟท์โปรแกรมต่างๆ หน่อยครับ ผมถ่ายวีดีโอด้วยโทรศัพท์samsung จะเอามาตัดต่อ แต่Importเข้าAdobe Premiere sc 5 ไม่ได้  และใช้แปลงด้วย Format Factory ก็ไม่ได้ มันไม่รับนามสกุลนี้ครับ และก็แปลงด้วยXilisoft Video Converter3 ก็ไม่ได้อีกเช่นกัน  ขอรบกวนช่วยชี้แนะให้หน่อยครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
โทรศัพท์สมัยนี้ น่าจะถ่ายเป็น MP4 นะครับ โดยทั่วไปจะเอาเข้า Premiere Pro ได้เลย ยิ่งโปรแกรมแปลงไฟล์ยิ่งต้องเอาเข้าได้  เพราะมันจะรองรับไฟล์หลากหลายประเภท อยากถามว่าไฟล์ที่ได้จากโทรศัพท์เป็นไฟล์อะไรครับ แล้วเมื่อนำลงคอม สามารถเปิดดูได้เลยรึเปล่า
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
เิอางี้ครับ

ลองถ่ายคลิปตัวอย่างสั้นๆ ความยาวซักไม่กี่วิ หรือขนาดซักไม่เกิน 20-30 MByte ฝากไว้ที่เว็บโฮสต์ใหนซักแห่ง เดี๋ยวผมจะลองโหลดมาวิเคราะห์ดู
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
แล้วที่บอกว่า นามสกุลนี้มันไม่รับ ไม่ บอกนามสกุลมันหน่อยล่ะครับ จะได้ รู้ว่า มัน นามสกุลอะไร
เดี๋ยวจะแนะนำโปรแกรม ให้ได้
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้