สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2005เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เสียงที่อัดมาเบา เราสามารถเพิ่มได้ยังไงบ้างครับ ?

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
732
ความดี
615
เครดิต
434
จิตพิสัย
811
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีไปอัดงานที่สตูมาเสียงเบามากกกกกก ดันที่ทามไลน์ ไปจนสุด ก็เบา เหมือนเดิมไม่ทราบว่าเราสามารถทำให้มันดังขึ้นได้ด้วยวิธีไหนบ้างครับ ?
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
120
ความดี
109
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เพิ่ม Audio Gain แล้วตามด้วย Effect EQ เพื่อลด Noise ที่ตามมาก็พอถูๆไถๆได้บ้างอ่ะคับ  ค่อยๆปล้ำกับมันไปคับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2555
ความดี
1895
เครดิต
1995
จิตพิสัย
2023
จังหวัด
นคราชสีมา
คลิกขวาที่ ตัวเสียงใน timeline ที่เราจะปรับเรื่อง Audio Gain ครับ (แต่ระวัง Noise มันจะเพิ่มขึ้นมาด้วย)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้