สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 9316เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ขอวิธีแก้ปัญหาภาพกับเสียงไม่ตรงกัน ขณะที่ไฟล์วีดีโอต้นฉบับเป็นปกติ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เจอปัญหาพากลุ้มอะครับ คือผมอัดวีดีโอจาก โปรแกรม ShadowPlay ได้ไฟล์ออกมาเป็น H.264 ครับ bitrate 15Mpbs แต่พอเอามาลงใน Sequence ของ Premiere CS6 ตั้งค่าซีเควนตามวีดีโอเลยครับ แต่ปรากฏว่า ภาพและเสียงกลับค่อยๆไม่ตรงกันครับ เสียงจะเริ่มมาก่อนภาพ แต่ในไฟล์ต้นฉบับกลับเล่นเป็นปกติ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ผมลองเอาไฟล์วีดีโอเดียวกันไปตัดต่อใน Sony Vegus 12 กลับไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
คราวนี้ผมลอง Export ไฟล์จาก Sony Vegas ไปที่ Premiere กลับพบปัญหาเดิม
ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นที่โปรแกรม premiere ของผมมากกว่า
ขอวิธีแก้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Win 7 Ultimate
Core i7 4770 3.4Ghz
nvidia Geforce GTX 780
Ram 8 Gb

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7904
ความดี
6784
เครดิต
7082
จิตพิสัย
6127
จังหวัด
นคราชสีมา
มาขอความรู้ด้วยคน ว่าแต่ มีแคปภาพหน้าจอตั้งแต่ตั้งโปรเจคจนถึงไทม์ไลน์มั๊ยครับ
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เดี๋ยวจะลองให้เป็นวีดีโอมั้ยครับ ถ้าแคปอาจจะไม่เห็นปัญหาอะครับ
เงิน
60
ความดี
89
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ลองดูเฟรมเรทให้แน่ใจครับ
แต่ท่าแน่ใจแล้วผมก็ไม่รู้แล้วครับ -*-
เงิน
1103
ความดี
106
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-04-25
ลองรบ file render ให้หมด แล้ว renderใหม่ ไม่แน่ใจนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้