สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2157เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

แนะนำการลง cs6(รวมถึง PR แบบ full preset)

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
60
ความดี
89
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมก็ทำงานด้านตัดต่อเหมือนกันครับ ไม่มีปัญหาเรื่องการลงcs6 แต่ชอบมีปัญหาเรื่องpreset ของpr

มาอธิบายแบบสรุป (ไดทั้งmacและ win)
1 ต้องมีโปรแกรม cs6 แผ่น โหลด 9ล9 ในแผ่นไม่จำเป็นต้องมี cd key active key แค่มียาแก้ไออันไหนก็ได้ตามกำลัง(เลือกอันที่ใช้งานได้แต่ส่วนใหญ่ได้หมด)
2 ปิดอินเทอร์เน็ท
3 ลงโปรแกรม เลือก >try[แบบทดลองใช้]
4ลงเสร็จเข้าโปรแกรมอะไรก็ได้แต่ผมเข้าpr ครับ เข้าไปเลือกpresetแล้วเซฟ
5ถ้าในระหว่างที่เข้าโปรแกรมมีให้สมงสมัครอะไรกดปิดไปเลยครับ
6กดต่ออินเทอร์เน็ท
7กลับมาสู่หน้าต่างที่เราเลือก(ผมเลือกPR)ไปดูแถบเมนูดูท้ายๆ>>>>มองหาคำว่าhelp>update
8 updateเสร็จใครผ่านข้ามไปข้อ10 ใครfail อ่านข้อ9
9 ขออณุญาติเจ้าของคนทำคลิปฝรั่งนะครับ http://www.youtube.com/watch?v=X3DKSIMvRg4 (เป็นการอัปเดทซ้ำอีกรอบง่ายๆ)
10ปิดอินเทอร์เน็ท แล้ว ใส่ยาแก้ไอ(อันนี้หาเอานะครับwin กับmac ต่างกันแต่ไม่มาก PMหาผมได้ครับผมแนะนำได้แต่ไม่มียาแก้ไอให้นะครับ)
11 ผมชอบรีคอมเพื่อความแน่ใจแล้วต่อ internetตามปกติ เข้าโปรแกรมเลยครับ

สรุปนะครับ keyสำคัญ คือการอัปเดทก่อนใส่ยาแก้ไอ ทุกๆอย่างจะมา
ขอบคุณครับ ><

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
สมัยนี้ไม่ยากขนาดนั้นแล้วครับ Activate offline ก็จบแล้วครับ แถมอัพเดทได้ตลอดด้วยครับ  
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
60
ความดี
89
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เพื่อคนที่ไม่รู้ครับ ^^
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
827
ความดี
513
เครดิต
449
จิตพิสัย
809
จังหวัด
ขอบคุณคับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้