สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 5088เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

After Effect กดเม้าท์ค้าง ลากแล้ววีดีโอไม่แสดงผลเรียลทาม ต้องแก้ไงเหรอครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
182
ความดี
322
เครดิต
209
จิตพิสัย
194
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีว่าผมไม่รู้ว่าไปโดนปุ่มอะไร ปกติแล้วถ้าเราเอาเม้าท์กดค้าง แล้วลากไปตามเฟรมต่างๆ รวมไปถึงการปรับเอฟเฟค ภาพการแสดงผลพรีวิวก็ต้องเปลี่ยนไปด้วยใช่ไหมครับ ?

ทีนี้ ปัญหาคือ ภาพมันไม่ยอมเปลี่ยนเมื่อกดเม้าท์ค้างแล้วลากไปมา (แต่ถ้าเอาเม้าท์กดเปลี่ยนตำแหน่ง ภาพก็เปลี่ยนตามปกติ)

มันต้องไปแก้ตรงไหนเหรอครับ เพราะตอนนี้ทำเอฟเฟคลำบากมาก ตามคลิปนี้เลย ขอบคุณครับ
http://www.youtube.com/watch?v=uvhjGw-bqbE

ปล  ลองลบ ค่าแคช  แรมพรีวิว  แล้วทำ แรมพรีวิวอีกครั้งจนแถบสีเขียวเต็มก็ยังไม่ได้ ลองอัพโหลดคลิปอื่นมาก็เป็น ตอนแรกๆ ก็คิดว่าเป็นที่เครื่อง ก็ลองรีเครื่องดู ก็ยังเป็นอยู่ดีเลยคัรบ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
งั้น ลอง ทำการ reset โปรแกรมดูครับ โดยการ กด Ctrl+Shift แล้วก็ เปิดโปรแกรม ระหว่างที่โปรแกรมยังไม่รันให้กด Alt เพิ่มไปอีก สามปุ่ม จากนั้นหน้าจอเตือนจะโผล่ขึ้นมาก็ Ok ไปโลด แล้วลอง ทดสอบโปรแกรมดูใหม่นะครับ
ว่าหายไหม

แต่ถ้าไม่หาย แนะนำให้ตรวจดูไดเวอร์ การ์ดจอ ลอง เอาออกแล้วติดตั้งใหม่
ลองดูครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
เดาว่่าน่าจะเป็นปุ่ม Live Update มากกว่าครับ ตรงด้านบนสุดปุ่มที่สอง ในส่วนของ layer
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้