สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2724เข้าชม
  • 6ตอบกลับ

Premier CC import .mp4 มาแล้วหายไปครึ่งหนึ่ง

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
40
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมได้รับไฟล์ เป็น mp4 เข้ามาใน premier cc มันมาเหลือความยาวครึ่งหนึ่ง เสมอ
ขอยกตัวอย่าง นะครับ
ไฟล์ mp4 ยาว 10 นาที ลากลง timeline ของ premier cc จะเหลือ 5 นาที ! แต่ไฟล์เดิมนี้ลากลง timeline ของ premier cs6 มาครบ 10 นาที
( บน PC )

รบกวนขอสมมุติฐาน การแก้ไข ปรับ setting หรือ วิธีแก้ไขด้วยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
732
ความดี
615
เครดิต
434
จิตพิสัย
811
จังหวัด
ตอน เอ็กพอต มันจะมีให้เลือกช่วงเวลาทางด้านล่างซ้ายอะครับลองสักเกตุดูตอนนี้ไม่มีโปรแกรมเลยไม่มีภาพตัวอย่างให้ดูเลย
เงิน
40
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอเพิ่มเติมข้อมูล ครับ คือว่า ผมมีไฟล์ mp4 ความยาว 10 นาที ดูด้วยโปรแกรมอื่น play ได้ครบถ้วน 10 นาที
แต่พอลากเข้ามาใน time line ของ Premier Pro CC มันโชว์บน time line แค่ 5 นาที
แต่ นำไฟล์นี้ลากใส่ Premier Pro CS6 กลับไม่เป็นอะไร ไฟล์มาครบถ้วน 10 นาที ครับ
อยากทราบวิธีแก้ไข ครับ
  • รูปภาพ:mp4 10 min
    รูปภาพ:photo copy 6.jpg
  • รูปภาพ:PR CC 5 min
    รูปภาพ:photo copy 4.JPG
เงิน
83
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
adobe media encoder ลองดูครับ บางทีแต่ละคลิปที่เป็น .mp4 codec ไม่ตรงกับฟิวส์ ของโปรแกรม ผมก้อเคยเจอ แต่ผมตัด edius 6 ครับ
เงิน
40
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-05
ขอรบกวนถามอีกนิดครับ ผมควรสังเกตุ ตรงไหนบ้างครับ
ที่ Adobe Media Encoder กับ ฟิวส์
Adobe Media Encoder คือโปรแกรมที่ต้องเปิดคู่ไปกับ Premier เหรอครับ ในเวลาที่เราลาก MP4 มาไว้ที่ Timeline
ส่วน ฟิวส์ ที่อยุ่ตรงไหนของมันคืออะไรครับ
ขอบคุณมากมากครับ
พอดี ผมเป็น IT ไม่คล่องเรื่อง Adobe Premier Pro ( แต่กำลังหาทางแก้ไขให้กับ คนใช้ Premier ที่บริษัท ครับ )
เงิน
83
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-05
adobe media encoder คือโปรแกรมแปลงไฟล์ครับ
  • รูปภาพ:field order
  • รูปภาพ:media encoder
เงิน
40
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-05
ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้