สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1751เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

สอบถามเรื่องดึงวีดีโอลง timeline ปรากฏว่าแท๊บ audio ไม่ขึ้น

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
70
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สอบถามเรื่องดึงวีดีโอลง timeline ปรากฏว่าแท๊บ audio ไม่ขึ้น แต่ยังคงมีเสียงอยู่ในคลิปวีดีโอนะครับ

จากในรูป มีคลิปวีดีโอ 2 คลิป แต่นำไปวางใน timeline ปรากฏว่า มีอยู่คลิปหนึ่งที่ไม่มี audio เพิ่งเคยเป็น ไม่รู้จะแก้ไขอย่างไรดีครับ
เคยใช้วิธีแปลงคลิปวีดีโอที่ไม่มีแท็บ audio มาเป็นไฟล์ mp3 แต่ก็ยังลากเข้าไม่ได้ ไม่รู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร วีดีโอถูกถ่ายจากกล้อง 550d ครับ

ปล. ถ้าซ้ำขออภัยนะครับ เพราะไม่รู้จะ Search หาด้วยคำไหน

เงิน
70
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-14
คือตอนนี้กำลัง "งง" ว่า มันย้ายไป Audio อื่นไม่ได้เลย นอกจาก Audio5 ไม่รู้ว่าผมไปกดโดนปุ่มอะไรหรือเปล่า ถึงเป็นแบบนี้ รบกวนใครเคยเป็น ช่วยแนะนำทีนะครับ เพราะจำเป็นให้มีเสียงบรรยายพร้อมกับเสียงบรรเลงไปด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ดีใจด้วยครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
211
ความดี
220
เครดิต
132
จิตพิสัย
58
จังหวัด
ลำพูน
ของผมก็เคยเจอแบบนี้ เลยใช้วิธีลบ ออดิโอแทค มันจะได้เลื่อนขึ้นไปข้างบน
เงิน
70
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
รู้ปัญหาละครับ มันไปโผล่ที่ Audio 5 เฉยเลย เพิ่งเลื่อนเมาส์ลงมาดู

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ ที่เข้ามาดู  
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้