สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2536เข้าชม
  • 6ตอบกลับ

อยากถามวิธีตัดต่อแนวนี้ครับผม

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
สตูล
ผมไม่รู้ว่า คุณเคยเห็นแนวนี้รึเปล่า [ผมหาตัวอย่างให้ไม่ได้ขอโทษด้วยนะครับ]
ช่วยอ่านอธิบายเอา จะขอบคุณมาก
คือประมาณว่า เช่น ถ่ายVDO พระเอกกำลังยืนพิงกำแพงมองไปทางด้านข้าง มองเห็น อดีต [ภาพรางๆเหมือน ย้อนความคิดอะครับ]
ว่าเคยยืนจีบกันตรงนี้ [ก็มองเห็น พระเอกและนางเอก เล่นกัน] ทั้งๆที่ พระเอกยังยืนพิงกำแพง อยู่

หรือประมาณว่า นั่งอยู่ในห้องเรียน ด้านหลัง แล้วเพื่อนที่เคยนั่งเรียนด้วย ก็ค่อยๆโผล่ขึ้นมา ทีละกลุ่ม หรือ อะไรประมาณนั้น
เหมือนนึกถึง ใครสักคนแล้ว เราเคยไปในที่ เราทั้งสองคน เคยไปด้วยกันบ่อยๆ
อะครับ
sony vegas ทำได้รึเปล่า?? [version ไหนบอกด้วยครับ]
after effect [ไม่เคยลอง ถ้าทำได้ สอนหน่อยจะขอบคุณมากๆ แล้วก็ หาโหลดได้ที่ไหนบ้างอะครับ]

พอดีตอนนี้ อยู่ ม.6 กำลังจะใกล้ จบเทอม 2 แล้ว ต่างคนต่างแยกไปตามความฝัน อยากจะทำ Vedio เพื่อห้อง ก่อนจบอะครับ
ปล.ใครรู้บอกด้วยเถอะครับ กราบงามๆ เขาเรียกว่าเทคนิคอะไร มีให้ผมไปหาอ่านที่ไหน ที่่ใครสอนก็โพสได้นะครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11061
ความดี
14662
เครดิต
16306
จิตพิสัย
13082
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Sony vegas ทำได้ครับ
ต้องถ่ายสองครั้งแล้วเอามาซ้อนกัน อันนี้วิธีของผมเองนะ ท่านอื่นๆเก่งกว่าผมอาจมีหลายแนวทาง
http://www.youtube.com/watch?v=VnyOTF3zA6I&list=UUWWkuZbhe4OPd4iKP9ufQGw
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
สตูล
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (krunoom)
ถ้าเราซ้อนกันแล้ว ต้องทำไงต่อ เขาเรียกว่าอะไร
ผมสามารถ หาอ่านได้ที่ไหนหรอครับ ที่เป็นภาษาไทย + ภาพอะไรแบบนี้
[แล้วถ้าทำอีกคนให้จางทำได้รึเปล่า แบบ เลือนลาง[ เขียนถูกมั้ย] -/-
ขอบคุณครับ ที่เอาตัวอย่างมาให้ดู
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2555
ความดี
1895
เครดิต
1995
จิตพิสัย
2023
จังหวัด
นคราชสีมา
ลองดูตัวนี้นะครับ

(ถ้าดูคลิปไม่ได้) http://www.youtube.com/watch?v=9g7fX2pXZ-Y

เรื่องวิธีของ sony ผมไม่ค่อยแน่ใจนะ -.- ปกติผมใช้แต่ aftereffect

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11061
ความดี
14662
เครดิต
16306
จิตพิสัย
13082
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-18
Re:ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (krunoom)
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์2 ต้นฉบับโพสต์โดยgerzaa502เมื่อ2014-07-17 21:46เผยแพร่ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (krunoom) :
ถ้าเราซ้อนกันแล้ว ต้องทำไงต่อ เขาเรียกว่าอะไร
ผมสามารถ หาอ่านได้ที่ไหนหรอครับ ที่เป็นภาษาไทย + ภาพอะไรแบบนี้
[แล้วถ้าทำอีกคนให้จางทำได้รึเปล่า แบบ เลือนลาง[ เขียนถูกมั้ย] -/-
ขอบคุณครับ ที่เอาตัวอย่างมาให้ดู

ผมถ่ายสองรอบ นั่งคนละฝั่ง พอเอามาวางในไทม์ไลน์ ผมก็บังอีกครึ่งไว้ครับ
ถ้าอยากให้มันค่อยfadeขึ้นมา เราก็วางอันแรกให้เต็มแล้วค่อยเฟดอีกอันที่บังขึ้นมาครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7649
ความดี
6166
เครดิต
5399
จิตพิสัย
5922
จังหวัด
นนทบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-18

จริง ๆ ใช้ Event Pan/Crop แล้ว Mark จะดีกว่า แต่อันนี้ทำไว้นานแล้วครับ กะว่าจะทำคลิปสอนโดยใช้วิีธีการ Mark เอา ไม่รู้ว่าจะใช้หรือเปล่า
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3126
ความดี
2892
เครดิต
2824
จิตพิสัย
3149
จังหวัด
หนองคาย
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-20
ผมว่าทำตามวิธีของคุณ nine-o  ง่ายกว่าครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้