สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2304เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่อง After Effect หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ลำปาง
โปรแกรมที่ผมใช้นะครับ After Effect CS4 32bit

ปัญหาที่ 1 เลยก็คือ คำสั่ง Pre-compose ของผมมันไม่มีอะครับ

ปัญหาที่ 2 เวลาใส่เอฟเฟคชิ้นงาน มันมีเส้นกราฟแถมมาด้วย ขอวิธีลบด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
แนะนำให้ศึกษาพื้นฐานการใช้งานเพิ่มเติมครับ

ปัญหาที่1. เกิกจากการคลิกขวาที่คอมพ์เพื่อหา pre compose เลยไม่เจอ เพราะ pre compose อยู่ที่ layer ครับ
ปัญหาที่2. เส้นกราฟที่ท่านว่า เกิดจากการใช้งาน software หรือ plugin ละเมิดลิขสิทธิ์ครับ

U can't run B4 you walk.
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ลำปาง
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (pixsolute)
ขอบคุณมากครับ  ข้องใจตั้งนาน ^^'
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้