สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2331เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

กำลังศึกษาเรื่องการแต่งสีใน พรีเมียร์ โปรครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
90
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เชียงราย
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ พอดีผมสนใจในด้านการทำหนังการตัดต่อ แต่ยังมือใหม่เยอะมาก แต่พอจะมีพื้นฐานเรื่อง พรีเมียร์อยู่บ้าง
ขอฝากเนื้อฝากตัว พี่ๆด้วยครับ
เข้าประเด็นเลยนะครับ
  ช่วงนี้วิชาเรียนของผมมักเกี่ยวกับงาน ทำหนัง โฆษณา  ก็พอลองๆทำลองๆถ่ายดู เอามาตัดต่อ แต่ยังรู้สึกว่าขาดเรื่องการปรับแต่งสีให้สวยงาม  ผมเลยมีตัวอย่าง MVของเกาหลีที่ผมเห็นว่า สีสวยดี  อยากให้พี่ๆ อาจารย์ทั้งหลาย ช่วยแนะนำ การแต่งสีแบบในคลิป หรือถ้ามีvdoสอนก็จะดีมากเลยครับ
    ถ้าจะปรับสีให้สวยอย่างในคลิปพวกนี้ ต้องใช้ พรีเซ็ต อะไรเพิ่มเติม หรือว่า ขั้นตอนการถ่าย บ้างมั้ยครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง สำหรับก้าวแรกในเวปนี้ครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2280
ความดี
1862
เครดิต
1622
จิตพิสัย
1866
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เงิน
90
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เชียงราย
ขอบคุณมากครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
ลองดูอันนี้ก็ได้ครับ

หรือโหลดพรีเซ็ตจากเว็บนี้ก็ได้
http://fenchel-janisch.com/presets-color-grading-after-effects-presets
เงิน
90
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เชียงราย
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-08-22
ขอบคุณครับ สำหรับการแบ่งปันข้อมูล
เงิน
177
ความดี
189
เครดิต
165
จิตพิสัย
166
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-08-22
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปันครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้