สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2085เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ใน Color มันตั้ง Destination Folder ที่เราจะเอาไว้ Render ไว้ HDD External ไม่ได้หรอครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
12165
ความดี
9422
เครดิต
9652
จิตพิสัย
10375
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ไม่รู้ผมหาถูกป่าว ประมาณตรงนี้มีให้ตั้งอยู่ ช่องที่ 3

พอจะให้ตั้ง ไม่รู้จะไปที่ External HDD ยังไงอ่ะครับ มันเลือกไปไม่ได้

คือไม่อยาก Render ในเครื่องอะครับ เครื่องมันจะเต็มแล้วววววว  T_T

ใครพอทราบวิธีบ้างครับ? ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3729
ความดี
3438
เครดิต
3457
จิตพิสัย
3702
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ผมก็เจอปัญหาแบบเดียวกันนี่แหละครับ คือมันมองไม่เห็น external hard disk หาวิธีจนปวดหัวแต่ก็ยังไม่ได้ ก็ต้องรอท่านผู้รู้ มาตอบเหมือนกันครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1059
ความดี
961
เครดิต
991
จิตพิสัย
1254
จังหวัด
เชียงใหม่
เลือกได้ครับ ตามนี้เลยครับ
1. กดปุ่ม browse...
2. ตรง current directory ให้เลือก /
3. เข้าไปใน folder ชื่อว่า volumes จะแสดง hdd ที่มีทั้ง int. และ ext. ครับ

เข้ามาตอบให้ก่อนเพราะยังไม่ว่าง capture หน้าจอให้ ถ้ายังงงๆช่วยบอกด้วยละกันครับจะ capture มาให้ดู

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้