สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 5222เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

mac mini

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
343
ความดี
356
เครดิต
345
จิตพิสัย
151
จังหวัด
ชลบุรี
เดิมผม ใช้ mac book 13"อยู่แต่ทราบว่ามันไม่สามรถ รัน ดาวินชี่ ครับ แต่ mac book 15" ราคาค่อนข้างสูง จึงคิดว่า..อยากจะใช้ mac mini แทน ไม่ทราบว่า สามารถใช้ ดาวินชี่ในmac mini หรือเปล่าครับ...มีใครพอจะทราบบ้างครับ...
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
424
ความดี
209
เครดิต
220
จิตพิสัย
193
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขอบคุณที่แนะนำเรื่องดีๆค่ะ
Gclub
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
343
ความดี
356
เครดิต
345
จิตพิสัย
151
จังหวัด
ชลบุรี
ขอบคุณครับ...
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
แนะนำเป็น New MAC Pro ครับ  เเละ HDD เเนะนำเป็น External Harddisk ที่มี Thunderbolt 2.0 เเละสามารถทำ Raid ได้ในตัวครับ เช่น Promise
Mac 15 ถ้าจะลองเล่น software เฉยๆสามารถใช้งานได้  เเต่ถ้าเอาไปทำงานจริงไม่ไหวครับ  ลองที่ HD
ส่วน Mac mini ทางผมไม่เคยทดลอง เเต่ จะเเนะนำเป็น I mac แทน เเต่ขอ สเป็ค สูงหน่อย ครับ หรือตาม สเป็ค ของ Blackmagic ดีกว่าครับ

เเต่ถ้า ต้องการใช้ 4K ใน Davinci  เเนะนำเป็น New Mac pro ตัว 8 core เลยครับ เเละ Promise ต้องใช้เป็นตัว R8 ด้วย  เเต่ถ้า  ใช้อยู่ที่ HD ใช้ ตัว 6 core ไหวอยู่ Promise R4,R6 ก็พอได้ครับ

สามารถดู Spec ได้ด้านล่าง

http://software.blackmagicdesign.com/DaVinciResolve/docs/DaVinci_Resolve_Mac_Config_Guide_2014-06-24.pdf

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +10 ซ่อน
ake ความดี +10 2014-09-23 เป๊ะครับผม
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้