สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1625เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ตัดต่อช่วยแน่ะนำและสอนหน่อยคะ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
99
ความดี
158
เครดิต
99
จิตพิสัย
128
จังหวัด
สงขลา
— กระทำโดย ake โดยการย้ายจากกระดานข่าว ความรู้หลัก เมื่อเวลา(2014-11-26) —
ตัดต่อวีดีโอด้วย adobe premiere ใส่video effects และ video transtions ยังไงให้ดูออกมาสวย ช่วยสอนและแนะนำหน่อยค่ะ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ครับ หัดตัดแบบคัทชนดีกว่าครับ ดูหนังเยอะแล้วเขาตัดอย่างไร ภาพกว้าง ภาพขนาดกลาง ภาพขนาดใกล้ เขาเอามาต่อกันอย่างไร เริ่มจาก 30 วิก่อนก็ได้จากตัวอย่างหนังก็ดีครับ ลองดูเริ่มจากเรื่องที่เราชอบก่อน โหลดออกมาแล้วลองตัดสลับกันอยู่ ว่ามันจะดีกว่าหรือแย่กว่าต้นฉบับ ฝึกบ่อยครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
238
ความดี
11176
เครดิต
12244
จิตพิสัย
13014
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
การตัดต่อคือการเรียงลำดับภาพเหตุการณ์ ครับ จะรู้เรื่องไม่ไม่รู้เรื่องก็แล้วแต่ผู้ทำเลย
ผู้ตัดต่อมีหน้าที่เรียงลำดับความน่าสนใจไปตามโจทย์ที่ได้รับ
ส่วนจะสวยหรือไม่ บางทีไม่ได้ขึ้นอยู่กับทรานซิชั่นอย่างเดียว
แต่ ต้องขึ้นอยู่กับภาพที่ถ่ายมา และภาพกราฟฟิกที่ลงตัว พอดี
ส่วนโปรแกรมและ เครื่องมือในการตัดต่อก็หาค้นดูเอาครับ

ลองบอกแนวทางหนัง รายการ หรืองานที่คุณชื่นชอบมาหน่อยครับ
จะได้นึกออกว่าควรจะแนะนำอย่างไร
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้