สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2224เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

IMac เครื่องใหม่เปิด  Final cut แล้วหมุนๆสีรุ้งไม่หายครับ เพื่อนๆทราบวิธีแก้ไม้ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เพิ่งซื้อเครื่อง IMac มาใหม่ครับ ลง Final cut เปิดใช้ประมาณ 10ครั้งก็ยังดีอยู่ เมื่อวานเปิดมา เหมือนโปรแกรมรันแล้ว เห็นเส้นหนังที่เราวางไว้ แต่ไม่มีภาพมา เหมือนมันพยายามหาครับ มันหมุนๆอย่างเดียว ผมไม่ได้ใช้แอ๊เทอเนลฮาทดีสครับ ลอง Restart แล้วไม่หาย เปิดดูใน Utility มันบอกว่า Final cut not respond พี่ๆใครทราบวิธีแก้ บอกผมด้วยครับ ขอบพระคุณครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ลงใหม่ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้