สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3345เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

สอบถามวิธีแก้ไขปัญหาไฟล์ project premiere pro cc ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
สุรินทร์
คือมีปัญหาอยู่ว่า ผมได้ใช้ตัว Premiere Pro CC (ขออภัยครับจำเวอร์ชั่นไม่ได้) แล้วผมได้ลง Premiere Pro CC 2014 มาใหม่ แต่เกิดปัญหาว่า ไฟล์โปรเจกจาก Premiere Pro CC มาเปิดใช้กับเวอร์ Premiere Pro CC 2014 ไม่ได้
พอเปิดไฟล์ก้อจะขึ้นข้อความเตือนตามข้างล่างนี้

"the project was saved from a previous version of Adobe Premiere  Pro and must be convert. The original project file will not be modified."

อยากจะทราบวิธีแก้ไขครับ ?

ขอบคุณครับ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
16287
ความดี
12895
เครดิต
13590
จิตพิสัย
13883
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ข้อความแปลออกมาว่า "ไฟล์นี้ได้ถูกเซฟโดยพรีเมียร์เวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ ซึ่งจะต้องถูกแปลงก่อน แต่ไฟล์ตันฉบับจะไม่ได้ถูกเปลี่ยนแปลง" (คือเซฟออกมาอีกไฟล์นั่นแหละครับ)
เวลาขึ้นแบบนี้ก็จะมีให้กดปุ่มแปลงนิครับ ก็กดไป ก็เสร็จ เปิดได้ตามปกติ แล้วต่อไป ก็ไปเปิดที่โปรเจคที่แปลง ไม่ต้องเปิดตัวเก่าแล้ว
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
ไม่เห็นจะเปิดไม่ได้ตรงไหนนี่ครับ เปิดไฟล์มา เราจะได้เซฟไฟล์ของเวอร์ชั่นใหม่ ส่วนอันเก่าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้