สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 5705เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

สอบถามการซื้อและแก้ไข Template After Effect หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
391
ความดี
478
เครดิต
341
จิตพิสัย
251
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตัวอย่าง Template ที่จะซื้อนะครับ http://youtu.be/aEewAIAQnAk

รายละเอียดบอกว่า
100% After Effects
Fully Customizable
No Prerendered
Easy to edit and change color scheme
About 26 minute video tutorial included
Included 40 scenes :
AD Box version 1
AD Box version 2
Background x 6
End Credits
Info
Logo Reveal version 1
Logo Reveal version 2
Logo Reveal version 3
Logo Reveal version 4
Lower Third version 1
Lower Third version 2
Lower Third version 3
Next Intro
Next On Screen
Next Ending
Now
Promo Intro
Promo On Screen
Promo Ending
Social Networks
Sponsored
Time Schedule version 1 (For 4 programs with titles and videos)
Time Schedule version 2 (For 5 programs with titles and images)
Time Schedule version 3 (For 4 programs just title)
Trailer
Transition x 7
Two Monitoring
Upper Third version 1
Upper Third version 2

ข้อสงสัย
- การซื้อมาในลักษณะนี้แก้ไขยากไหมครับ?
-ใครเคยมีประสบการณ์ต้องแก้ไขโค้ดอะไรไหมครับ?
- เทียบกับการทำขึ้นมาใหม่เอง อันไหนยากกว่ากันในมุมของคนทำ After Effect (ทำจริงๆไม่ได้ใช้เยอะมากเท่านี้ครับ)

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
16287
ความดี
12895
เครดิต
13590
จิตพิสัย
13883
จังหวัด

แก้ไขไม่ยากครับ ตัวงานทำมาเสร็จแล้ว คนทำเขาจะออกแบบมาให้เรานำวีดีโอของเราใส่ ใน composition ที่เขาจัดเตรียมไว้ให้ แล้วก็เรนเดอร์ได้เลย ปรับแต่งนิดหน่อยแล้วแต่เรา

ไม่ค่อยมีการต้องแก้ไขโค๊ดนะครับ

งานที่ทำเสร็จแล้ว ยังไง ก็ต้องดีกว่า ทำขึ้นใหม่เองครับ แต่ถ้าใช้ไม่เยอะ ต้องถามว่า ใช้เท่าไร ถ้าน้อยจริงๆ จะลองทำเองก็ไม่น่ายากนะครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
490
ความดี
1710
เครดิต
1548
จิตพิสัย
3085
จังหวัด
มันก็มีทั้งแก้ง่าย - ยาก ปนๆกันไป

แต่อันที่จขกท.จะซื้อเนี่ย ถือว่าแก้ง่ายครับ
oit
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
144
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
น่าน
อีกเสียงครับ แก้ไขง่าย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้