สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2321เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

สอบถามเรื่องการ Calibrate จอครับ (มีรูป)

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
40
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตอนนี้ผมกำลัง Calibrate จอโดยใช้ Spyder 4 Express อยู่ครับ และผมใช้Mac OSX Yosemite และโปรแกรมของ DisplayCAL ผมตั้งค่าทั้งหมดเสร็จแล้วและกด Calibrate และกด start measurement แล้วแต่ปัญหามันติดตรงที่ตัว Macbook ไม่ได้ทำให้ปรับค่าสี RGB ได้ ผมจึงไม่สามารถตั้งในส่วนของ Interactive Display Adjustment  ได้เช่นกันครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีตรงไหนที่ผมจะปรับได้หรือว่ามีโปรแกรมไหนที่สามารถปรับตรงนี้ได้หรอครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้