สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2900เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เทคนิควีดีโอภาพเบลอๆ ฟุ้งๆแบบนี้ทำไงครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
https://www.youtube.com/watch?v=Tz0fB5cnofw

ตั้งแต่นาทีที่ 0.55 เป็นต้นไปอ่ะครับ

ใช้เทคนิกในขั้นตอนถ่ายทำ หรือว่า ใช้เอฟเฟคในขั้นตอน process วีดีโอ

อยากขอความรู้ไว้เป็นวิทยาทานสักหน่อยครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
ผมขอเดานะครับ ย้ำว่าเดาว่า
1 ผู้ถามใหม่มากเรื่องภาพ (การใช้งานอุปกรณ์) เลยถามคำถามที่เป็นพื้นฐานมากๆ
2 ผู้ตอบ คิดลึกไป ไม่คิดว่าจะเจอคำถามนี้ ประกอบกับยุคสมัยกล้องที่ถ่าย log ต่างๆ กำลังเป็นที่นิยม

ผมเดาว่าคำตอบน่าจะเป็นแค่เรื่อง depth of field ของเลนส์ที่ใช้ถ่าย
ปล. เจ้าของคำถาม ลองเอาคีย์เวริดไปเสริทเพื่อศึกษาเรื่องเลนส์ถ่ายภาพดูครับ

U can't  Run B4 U walk
สูัๆ ครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
490
ความดี
1710
เครดิต
1548
จิตพิสัย
3085
จังหวัด
จริงๆจะทำในขั้นตอนตัดต่ออย่างเดียวก็พอได้ครับ

แต่ถ้าให้เนียน ตอนถ่ายทำต้องถ่ายด้วย Log หรือ Flat Profile ก่อน  แล้วค่อยมา Grading ในขั้นตอนตัดต่ออีกที
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้