สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3827เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ไม้กันสั่นเอาขึ้นเครื่องบินได้ไหม

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
186
ความดี
197
เครดิต
198
จิตพิสัย
55
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สอบถามหน่อยครับ พอดีซื้อไม้กันสั่นมา (Zhiyun Smooth Q) ในคู่มือบอกว่าเป็น Power Bank ได้ เลยมีข้อสงสัยว่า ไม้กันสั่นนี้เราสามารถนำขึ้นเครื่องบินได้ไหม เพราะบนตัวมันก็ไม่มีเขียนกำกับว่าขนาดความจุเท่าไร กลัวโดนยืด 555

ผมลองหาในเน็ตดู สำหรับรุ่นนี้บางข้อมูลก็ว่ามีความจุ 3400mAh บางข้อมูลก็ว่า 18650x2mAh
(ต้องหาข้อมูลเองเพราะในคู่มือไม่มีเขียนขนาดความจุ)

ขอบคุณมากๆนะครับ สงสัยจริงๆ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2800
ความดี
2218
เครดิต
2593
จิตพิสัย
1275
จังหวัด

ขึ้นได้ เอาหลายเที่ยวบินแล้ว ถอดแบตออกไว้ข้างๆ ปกติ powerbank หิ้วขึ้นได้ 32000mAh  ไม่เกิน 2 อัน มาตรฐานความปลอดภัยเครื่องบินโดยทั่วไป
เงิน
186
ความดี
197
เครดิต
198
จิตพิสัย
55
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (joygun)
รุ่น Smooth Q เป็นแบตที่ถอดไม่ได้ล่ะคับ
แต่สอบถามที่ร้านขายเค้าบอกเอาขึ้นได้ ก็โล่งใจครับ
เงิน
88
ความดี
123
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
ขึ้นได้ครับ ผมเอาทั้ง smoot Q ไปมาหลายประเทศแล้วครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้