สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1809เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ช่วยหน่อยคับผมมือไหม่มากๆ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
พะเยา
คือว่าผมกำลังฝึกวิชาตัดต่อ แล้วก็อยากทำให้สวยด้วยก็เลยอยากถามข้อมูลเบื้องต้นอย่างหนึ่ง
คือว่า ผมใช้โปรแกรมตัดต่อ Sony vega 9.0 ผมมีปัญหาอยากให้คลิปที่ผมถ่ายเป็นฉากหลังที่เป้นสีน้ำเงินให้เป็นรูปอื่นๆที่ต้องการต้องใช้เครื่องมืออะไรบ้างคับ 

ขอบคุณคับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2800
ความดี
2218
เครดิต
2593
จิตพิสัย
1275
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

โปรแกรมนี้ มีคู่มือภาษาไทย  ไปซื้อมาอ่านครับ หัวข้อที่ถามน่าจะเกี่ยวกับ Blue Screen

ถ้าไม่อยากซื้อ ลองหา effects ใน หน้าต่าง Video Fx ใช้ effects ชื่อว่า Chroma Keyer คลิกเลือก Blue Screen แล้วซ้อน ภาพวีดีโอ อืื่นๆที่ต้องการ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้