สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 41453เข้าชม
  • 174ตอบกลับ

ขอความร่วมมือการใช้ห้อง "ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน"

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1080
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
580
ความดี
397
เครดิต
284
จิตพิสัย
412
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
รับทราบครับ...
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1552
ความดี
1036
เครดิต
742
จิตพิสัย
755
จังหวัด
รับทราบครับ
เงิน
1510
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นานเเค่ไหนค่ะ กว่าได้เป็นสมาชิกระดับ III ?
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
984
ความดี
840
เครดิต
1070
จิตพิสัย
315
จังหวัด
นนทบุรี
รับทราบครับ
เงิน
56
ความดี
133
เครดิต
68
จิตพิสัย
61
จังหวัด
เชียงใหม่
รับทราบครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1351
ความดี
282
เครดิต
253
จิตพิสัย
110
จังหวัด
นครพนม
so good
เงิน
1054
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เพชรบุรี
อ้อ เพิ่งจะทราบว่า ต้องระดับ 3 ขึ้นไป ถึงจะโพสได้ ก็ดีครับ ปลอดภัย
เงิน
10
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เพิ่งสมัครใหม่ รับทราบครับ
bdv
เงิน
1327
ความดี
517
เครดิต
264
จิตพิสัย
249
จังหวัด
รับทราบครับ
เงิน
1330
ความดี
1237
เครดิต
1268
จิตพิสัย
802
จังหวัด
ตอบกลับโพส 45 โพสของ (icestylecg)
อืมมม ยิ่งตอบยิ่งดูเหมือนขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ หรือ วิจารณญานของใครสักคน
ทำอย่างไรจะให้เป็นกติกาที่วัดผลได้ คำว่าปฏิสัมพันธ์สักระยะหนึ่ง มันเป็นเวลากี่วันครับ?
ตอบกระทู้ที่เป็นประโยชน์ เป็นประโยชน์ในมุมของใคร? วัดผล ดูเจตนาอย่างไร?
เท่าที่พอจะทราบ การทำ public board ในระบบสากลโลก จะไม่ใช้วิธีคิดแบบนี้ครับ
คงเกิดจากเจตนาที่จะป้องกันปัญหาของทีมงาน แต่ที่สุดแล้วอาจจะไม่ได้ช่วยอย่างที่คิด
คล้ายกับระบบพิจารณาซับซ้อนแบบระบบข้าราชการไทยที่เรารู้จักมันดี

ลองพิจารณาดูนะครับ
ขอบคุณครับ
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

ควรจะเป็นอย่างไร ท่าน sirichai เสนอแนะได้เลยครับ ...

อ้างอิง
ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ หรือ วิจารณญานของใครสักคน ทำอย่างไรจะให้เป็นกติกาที่วัดผลได้

กรณีที่เป็นปัญหา โดยส่วนมากเพื่อนสมาชิกมักจะชี้เป้ามาก่อนแล้ว เราถึงเข้าไปดู การตัดสินใจจะทำอย่างไร อยู่ที่ดุลพินิจของผู้ดูแลครับ อาจจะเป็นใครสักคน หรือ หลายคนก็ได้ เราให้เกียรติและไว้วางใจกันในเรื่องนี้ ถ้ามีระเบียบอยู่แล้วก็ทำตามระเบียบ แต่ถ้าเป็นเงื่อนไขใหม่ ๆ เข้ามา เราจะยกกระทู้นั้นเข้าไปคุยกันก่อนแล้วจึงสรุปเป็นแนวปฏิบัติออกมา ส่วนนึงเราฟังเสียงเพื่อนสมาชิกประกอบด้วยครับ ...

อ้างอิง
ทำอย่างไรจะให้เป็นกติกาที่วัดผลได้ คำว่าปฏิสัมพันธ์สักระยะหนึ่ง มันเป็นเวลากี่วันครับ?

โปรแกรมจะเป็นตัวจัดการครับ ผมไม่แน่ใจนัก ระดับที่ได้น่าจะอยู่ที่จำนวนของการโพสต์/ตอบกระทู้ ...

อ้างอิง
ตอบกระทู้ที่เป็นประโยชน์ เป็นประโยชน์ในมุมของใคร? วัดผล ดูเจตนาอย่างไร?

กระทู้ที่เป็นประโยชน์ มันชัดเจนในตัวมันอยู่แล้วครับ อธิบายเพิ่มเติมได้ว่า เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม ไม่สร้างปัญหาหรือไปโจมตีให้ใครเดือดร้อน หรือ ละเมิดสิทธิ์ของผู้อื่น หรือ มีเจตนาหาผลประโยชน์เข้าตัวเองแต่ฝ่ายเดียว โดยไม่ให้อะไรเลยต่อสังคม

อ้างอิง

เท่าที่พอจะทราบ การทำ public board ในระบบสากลโลก จะไม่ใช้วิธีคิดแบบนี้ครับ
คงเกิดจากเจตนาที่จะป้องกันปัญหาของทีมงาน แต่ที่สุดแล้วอาจจะไม่ได้ช่วยอย่างที่คิด
คล้ายกับระบบพิจารณาซับซ้อนแบบระบบข้าราชการไทยที่เรารู้จักมันดี

รบกวนแนะนำด้วยครับ มันก็มีผิดบ้างถูกบ้างก็ต้องช่วย ๆ แก้ไขกันไป เราอาสากันมาครับ ไม่ได้ทำแบบ Full-Time
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
boonyarit ความดี +1 2012-10-06 โพสได้ดีเยี่ยมครับ
เงิน
1330
ความดี
1237
เครดิต
1268
จิตพิสัย
802
จังหวัด
ตอบกลับโพส 131 โพสของ (vfspostwork)
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
ประเด็นทีเห็นบางคนถามถึงเรื่อง ระดับสมาชิก ก็ได้คำตอบที่ชัดเจนแล้วคือ โปรแกรมจะเป็นตัววัดจำนวนการโพส
แค่เราเข้ามาพิมพ์ๆ บ่อยๆ เดี๋ยว bot ก็จะup level ให้เอง
ส่วนตัวแล้วผมคิดว่า น่าจะวัดจากระยะเวลาการ login เข้ามามากกว่าครับ (อันนี้เซตได้จากโปรแกรม ถ้าเราไม่เปิดกระทู้อื่น
ภายในเวลาที่กำหนด เช่น 5 นาที โปรแกรมจะหยุดนับเวลา ต้อง login ใหม่ถึงจะเริ่มนับเวลาต่อ)
เพราะผมเชื่อว่ายังมีแฟนพันธุ์แท้ของ thaidfilm จำนวนหนึ่ง ที่ไม่อยากมีปฏิสัมพันธ์กับใคร ซึ่งก็ไม่น่าจะผิดอะไร
แต่ชอบที่จะตามดูอยู่เงียบๆ แนวคอยห่วงแบบห่างๆหนะครับ
สมาชิกเหล่านี้จะได้สามารถปรับระดับสมาชิกเพื่อใช้ function ต่างๆในเวปได้เหมื่อนกับคนอื่น

ฝากไว้พิจารณา, ว่างๆจะเข้ามาคุยอีกครับ
ขอบคุณครับ

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
vfspostwork ความดี +1 2012-10-07 ขอบคุณครับ
เงิน
1524
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
รับทราบครับ  
eos
เงิน
792
ความดี
607
เครดิต
506
จิตพิสัย
515
จังหวัด
ขอนแก่น
คนขายชอบ คนซื้อมั่นใจ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้