สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2096เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

เลือกปรับ fade ใน Vegas 9 ยังไงครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เลือกปรับ fade ใน Vegas 9 ยังไงครับ
คือ ผมคลิ๊กขวา ที่คลิปใน Timeline แล้วเลือก Fade แต่มันมีให้เลือกแค่ 4-5 อัน
ปกติมันจะมีให้เลือกเยอะมาก ต้องไปเซ็ตตรงไหนอีกหรือป่าวครับ จะเซ็ตให้คลิปเก่าค่อยๆหายไป และคลิปใหม่ขึ้นมาแทน เป็นรูปตัว x
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4301
ความดี
3530
เครดิต
3486
จิตพิสัย
3588
จังหวัด
กาญจนบุรี
หมายถึง transition รึเปล่าครับ ถ้าเป็นtransition ก็ให้ใช้เมาส์ชี้ที่หัวมุมของคลิบ เมาส์จะเปลี่ยนรูป
แล้วก็คลิกลากเข้ามาในตัวคลิบ จะเกิดเส้นfade โค้งๆ แล้วก็ไปดูในหน้าต่างที่เขียนว่า transition ถ้าไม่ี ไปหาใน View ครับ

ในหน้าต่าง transition มีให้เลือกมากมาย ชอบอันไหนก็คลิกลากมาใส่บริเวณที่เป็นเส้นโค้งที่เราทำไว้ได้เลยครับ

ไม่แน่ใจว่าถามเรื่องนี้รึเปล่า..ครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้