สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3991เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

Magic Lantern Firmware สำหรับ Canon 550D

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มันมาแล้วครับ หลังจากรอมานาน

เฟิร์มแวร์ตัวนี้ได้ออกมาแก้ปัญหาต่างๆ ดังนี้ครับ

GUI menus: press the ERASE button to display them
Bit rate control (QScale parameter) for the H.264 encoder
Zebra stripes for overexposed / underexposed areas
Spotmeter, histogram
Cropmarks (16:9, Cinemascope, Fisheye)
Simple intervalometer
Trap Focus: camera takes a picture when something comes in focus
Wireless trigger with the LCD face sensor & your own hand
AE bracketing (like on 5D2 ML)
Rack focus
Stack focus (Live View only)
Lens data computation
Onscreen audio meters
Manual audio gain, selectable input source, disable AGC and digital filters
Display time remaining during video recording
Debug functions (display CMOS temperature, screenshot, logging)

ตัวนี้ลงสามารถปรับอินพุทเสียงได้

ปล. ผมยังไม่ได้ลองนะครับ ใครอยากลองเเนะนำให้ดูเว็บนี้ก่อน
http://nofilmschool.com/2010/12/preliminary-magic-lantern-firmware-canon/?utm_source=feedburner&utm_medium=feed&utm_campaign=Feed:+nofilmschool+(NoFilmSchool)

เท่าทีดู สิ่งที่รอมานานคือปรับออดิโอเกนได้นี่แหละครับ ทีนี้เสียงรบกวนจะได้หายไปสักที
ใครลองแล้วเล่ากันให้ฟังบ้างนะครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6062
ความดี
4923
เครดิต
4972
จิตพิสัย
3333
จังหวัด
รบกวนผู้รู้มาตอบให้กระจ่างทีครับ หรือมีไครทำบ้างแล้วครับ เป็นปัญหาอย่างมากเรื่อง AGC  ทำแล้วอะไรดีอะไรเสียบ้างตอบหน่อยๆ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6062
ความดี
4923
เครดิต
4972
จิตพิสัย
3333
จังหวัด
หมายถึงใช้ Magic Lantern Firmware  น่ะครับ ประกันจะหาหรือเปล่า หรือเรายกเลิกติดตั้งให้เครื่องกลับไปเป็นแบบเดิมได้ครับ สงสัยๆๆๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้