สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2917เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

SportDay'53 รร.จักรคำคณาทร ลำพูน

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
4334
ความดี
2401
เครดิต
1873
จิตพิสัย
4682
จังหวัด
เชียงใหม่

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ขออนุญาต เอางานที่ฝึกถ่าย ฝึกตัด เล่นๆ มาให้ดูเพื่อความบันเทิงและขอคำชี้แนะครับ

ไหน ๆ คนเหนือก็เป็นสมาชิกอยู่ที่นี่มิใช่น้อย จึงเอางานกีฬาสีจักรคำ ลำพูนปีล่าสุดมาให้ดูกันครับ

ถ่ายไปตามความรู้สึก เพราะไม่มีความรู้เรื่องเทคนิคอะไรใดใดเลยครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
18012
ความดี
15686
เครดิต
16044
จิตพิสัย
15903
จังหวัด
ขอนแก่น

"วายุฟิล์ม" ??
ใช่ทึมทำหนังสั้นรึเปล่าครับ ชื่อคุ้นๆ เหมือนเคยชมผลงาน
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

กล้องนิ่งดีครับไม่มีสั่น ...

มุมภาพมันทำให้ดีได้กว่านี้อีกมากนะ ลองครีเอจดู พยายามอยู่ให้ถูกที่ถูกเวลา หลาย ๆ ชอตมันตีเป็นภาพเสียได้เลย หางานประเภทเดียวกันมาดูเยอะ ๆ ครับ ...

จังหวะเวลามันขาด ๆ เกิน ๆ บางชอตไม่ควรคัตก็คัตซะแล้ว ผนวกกับการลำดับภาพ เหมือนยำไปยำมา โน่นทีนี่ที มันดูไม่เป็นเรื่องราว อาจต้องมีการเตรียมการกว่านี้สักหน่อย งานพิธีลองตรวจสอบกำหนดการ ก่อนออกไปให้ชัดในเรื่องไอเดียหัว อยากให้งานออกมาแบบไหน อารมณ์ไหน อยากจะพรีเซนต์อะไรออกมา ถึงเวลาก็เข้าไปใส่ให้เต็มตามที่คิดไว้ ปั้นชอตออกมาให้สวย พอถึงเวลาตัดก็ง่ายแล้ว ไม่งั้นก็สะเป่ะสะป่ะไร้จุดหมาย ...

สำหรับการฝึกถ่ายฝึกตัด ก็โอเคระดับนึงครับ เป็นกำลังใจให้ ...
[ แก้ไขล่าสุดโดย vfspostwork เมื่อ 2011-01-02 15:11 ]
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้