สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4831เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

เรียน Final Cut Pro ที่ IT-Mall มีสอนครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
651
ความดี
170
เครดิต
132
จิตพิสัย
58
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
— กระทำโดย ake โดยการย้ายจากกระดานข่าว Movie & Video Editing (Hardware & Software) เมื่อเวลา(2011-01-08) —
ฝากประชาสัมพันธ์ครับ เพื่อนๆที่ อยากเรียนตัดต่อบนเครื่องแมค โดยใช้โปรแกรม Final Cut Pro  โดยเฉพาะคนที่ถ่ายวีดีโอด้วย EOS Movie หรือทำงานด้าน Broadcasting เพราะสามารถแนะนำเรื่องระบบและอุปกรณ์ได้

ลองโทรสอบถามที่ ร้าน Pro Solutions ชั้น3 ห้าง IT-Mall Fortune

โทรถามได้ที่ 02-642-0003 หรือ คุณนก 0813760668

เงิน
56103
ความดี
46498
เครดิต
51231
จิตพิสัย
52476
จังหวัด

เคยแต่เดินผ่านไปชะเง้อดูหน้ากระจก.
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3729
ความดี
3438
เครดิต
3457
จิตพิสัย
3702
จังหวัด

ถ้าซื้อ Mac และ Final Cut  Studio ที่ร้านนี้ (ตอนที่ผมซื้อนะ) เค้าจะสอนให้ฟรีครับ รวมทั้ง Mac OS ด้วยสำหรับคนที่ไม่เคยใช้ Mac มาก่อน   คนสอนก็คนที่นั่งอยู่ในรูปนั่นแหล่ะครับ ร้านนี้เขาขายของเฉพาะทางด้านนี้โดยเฉพาะ แถมบริการหลังขายเยี่ยมมาก ถ้ามีปัญหาทางด้านเทคนิคหลังจากที่ซื้อไปแล้ว ไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์ หรือ เรื่องการตัดต่อ การSet up ต่างๆ เขาก็ take care เราตลอด ปัจจุบันถ้าผมมีปัญหา เกี่ยวกับ FCPก็แวะไปถามตลอด เมื่อก่อนเค้าเปิดสอน Color, Motion, Soundtrack pro, DVD Studo  ด้วยนะ (ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียแต่อย่างใดกับร้านนี้ เป็นแค่ลูกค้าคนหนึ่ง ที่ซื้อของร้านนี้แล้วรู้สึกประทับใจในบริการหลังขายครับ)
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
651
ความดี
170
เครดิต
132
จิตพิสัย
58
จังหวัด
คนสอนเค้าแนะนำเรื่องระบบด้านงานทีวีได้ด้วย เนื่องจากพี่เค้ารับวางระบบห้องตัดต่อ สามารถปรึกษาได้
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้