สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3679เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอข้อมูล บทความเรื่องกล้อง อุปกรณ์ช่วยการถ่ายทำ

เงิน
27382
ความดี
25465
เครดิต
27374
จิตพิสัย
30396
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

คือตอนนี้ผมกำลังทำ สาระนิพนธ์ เพื่อกระกอบการขอจบการศึกษาครับ(จะได้จบซักที)

แต่ยังหาข้อมูลซึ่งเป็น วรรณกรรมที่เกี่ยวข้องได้ไม่มากพอ

อยากจะขอรบกวนท่านใดมีข้อมูลเป็นบทความเกี่ยวกับเรื่อง ดังต่อไปนี้

1.ประเภทของกล้องถ่ายภาพเคลื่อนไหว (ขอละเอียด และ อยากได้หลากหลายสักนิด)

ซึ่งผมลองหาแล้ว ข้อมูล ยังไม่ดีพอ เท่าไหร่

2.ข้อมูลเรื่องอุปกรณ์ช่วยการถ่ายทำ เช่น Jib เครน Stadicam

คือผมพอทราบบ้างว่า อะไรใช้อย่างไร มีอะไรบ้าง แต่ไม่มีข้อมูลที่แน่ชัดเชิงวิชาการ(อธิบายไม่ถูก)

จึงอยากขอความกรุณา มา ณ ที่นี้

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

โลกใบนี้ไม่มีโดเรมอนเราจึงไม่ควรทำตัวเหมือนโนบิตะ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
743
ความดี
751
เครดิต
772
จิตพิสัย
795
จังหวัด
ผมว่าหนังสือไทยนั้นมีน้อย และไม่ค่อยทันสมัยครับ แม้แต่หนังสือภาษาอังกฤษเองก็ยังตามแทบไม่ทันเลย ผมแนะนำให้ลองไปเดินตามร้านหนังสือดูนะครับ ปกติผมไปเดินๆอ่านที่ kinokuniya
เงิน
10004
ความดี
8399
เครดิต
7587
จิตพิสัย
6783
จังหวัด

หลักการถ่ายทำภาพยนตร์ หนังสือของ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช แบ่งหลายประเภทลองไปยืมได้ครับตามห้องสมุดมหาวิทยาลัยต่างๆ ผมใช้อ้างอิงในวิทยานิพนธ์ของผมเหมือนกันครับ จนบัดนี้ผมก็ยังไม่จบเหมือนกันครับ แต่หัวข้อผ่านแล้วครับ ...
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้