สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2340เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

ขอถามเกี่ยวกับ sony vegas9 หน่อยคับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
123
ความดี
182
เครดิต
123
จิตพิสัย
152
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมตัดต่องานแล้วเซฟเพื่อกลับมาทำต่อนะครับ  แต่ยังไม่ได้ Render  พอมาเปิดอีกทีเพื่อทำต่อ  งานจะหายเป็นบางส่วนตลอดเลย  ส่วนใหญ่จะช่วงหลังๆ ของงาน  เกิดขึ้นเพราะอะไรหรอครับ  แก้ไขอย่างไรเอ่ย   

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
123
ความดี
182
เครดิต
123
จิตพิสัย
152
จังหวัด
This project file is missing one or more mediapool elements.

มันขึ้นข้อความแบบนี้นะครับ  พอกดตกลง งานก็หายไปบางส่วน
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4301
ความดี
3530
เครดิต
3486
จิตพิสัย
3588
จังหวัด
กาญจนบุรี
ไม่แน่ใจนะครับ
แต่เวลาทำงาน ควรนำทุกอย่างที่ใ้ช้งานมาไว้ในโฟลเดอร์เดียวกันทั้งหมด เพราะโปรแกรมจะอ่านตามที่อยู่ของไฟล์ๆนั้น
เมื่อต้องการcopy งานไปทำเครื่องอื่น
ก็ให้ยกทั้งโฟลเดอร์นั้นไปเลย...ถ้าเราเอาไฟล์โน่น มากจาก D: เอาไฟล์นี้ มาจาก C: เวลาเอาไปทำเครื่องอื่น มันจะไม่เจอครับ

ไม่แน่ใจว่าตอบถูกคำถามไหม...ครับ

เงิน
123
ความดี
182
เครดิต
123
จิตพิสัย
152
จังหวัด
แต่ผมก็แยกไฟล์กันจริงๆนะครับ  ผมจะลองแก้ดูนะครับ  ขอบคุณมากครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2383
ความดี
804
เครดิต
722
จิตพิสัย
655
จังหวัด
อุบลราชธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-01-31
มันจะบอกให้เสิร์ทหาไฟล์หรือเปล่าละครับ ถ้ามีก็ลอง กด เสิร์ท ดูนะครับเผื่อมันจะกลับมา
และถ้ามันกลับมาได้ก็ให้ทำตามวิธีนี้ดูครับ

1.เข้า ไฟล์ > Save as
2.สร้างโฟลเดอร์ใหม่ขึ้นมา ในที่ที่เราจะเซฟ
3.เลือก โฟลเดอร์นั้นกด Open
4.ลองดูที่ข้างล่าง จะเห็น copy media with project ให้ติ๊ก เครื่องหมายหน้าข้อความนี้ แล้วก็เซฟ
5.มันจะขึ้น หน้าต่างว่า copy media option ให้เลือก copy source media กด โอเค  เสร็จ

ไฟล์ทุกอย่างที่เราทำใว้จะไปอยู่ใน Folder เดียวกัน เวลาเปิดโปรเจคต์ครั้งต่อไปไฟล์ก็ไม่หายแ้ล้วครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2055
ความดี
1216
เครดิต
1027
จิตพิสัย
1626
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2011-01-31
พอเซฟ แล้วไปย้ายไฟล์ หรือลบ back up มันบ้างรึป่าวครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้