สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 5650เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ใครรู้วิธีบันทึกเสียงลงใน Sound Forge 9.0แนะนำผมทีครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
520
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ตาก
คือว่าผมเพิ่งหัดเล่นSound Forge 9.0ใหม่ครับ ขอความกรถุณาคนที่เก่งแล้วแนะนำผมทีนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8188
ความดี
8685
เครดิต
9791
จิตพิสัย
7964
จังหวัด
ขอนแก่น

มันจะมีปุ่มอัดไงครับ เวลาเราเปิดโปรแแกรมมาแรกๆอ่ะ ผมก็ไม่เก่งแต่เผอิญไปกดมันดู

แล้วอย่าลืมเปลี่ยน  ตรง sound เป็น stereo mix หรือ อัดไมค์ speaker ใน play back / recording

ด้วยน่ะครับลองดูๆ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
520
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ตาก
แล้วอัดโดยมีเสียงดนตรีประกอบทำไงครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้