สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 15918เข้าชม
  • 79ตอบกลับ

รับทีม/เดี่ยว Freelance ร่วมงาน อ่านรายละเอียดครับ

เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 45#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
สวัสดีครับ
ก่อนอื่นต้องขอโทษเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่อ่านกระทู้นี้แล้วเกิดข้อสงสัยนานาประการครับ
แต่บนความสงสัยต่างๆจะขอชี้แจงเหตุผลต่างๆนานาดังนี้
1.คุณ alive เป็นส่วนหนึ่งของ Take1 จริงครับ
2.ที่คุณ alive ไม่สามารถแสดงผลงานของ Take1 ได้เนื่องจากเป็นขอตกลงระหว่างผมกับคุณ alive ครับ
ว่ายังไม่อยากให้ใช้ ชื่อและผลงานของ Take1 เนื่องจากอยากให้คุณ alive ได้ใช้ความสามารของตัวเองมากที่สุดก่อน
3.อีก1เหตุผลของผมเองซึ่งไม่อยากให้ลงผลงานในเวปนี้เนื่องจาก การที่ลงผลงานกลัวว่าคนที่ยังมองงานเป็นเรื่องยาก
ยากด้วยการถ่ายทำ อยากด้วยการตัดต่อ หรือยากต่างๆนาน ถ้าผมลงผลงานให้ชม จำทำให้เกิดการเปลี่ยบเทียบแล้วเกิดลังเลก็ได้
4.ผมเองต้องการทีมงานที่มีใจรักงานด้านนี้จริงๆทำงานครับ เพราะเราเองไม่ได้เป็นบริษัทอะไรใหญ่โต
เพียงแค่อยากได้ทีมงานเพิ่ม หรือถ้าใครที่อยากทำงานด้านนี้จริงๆ ผมเองก็ยินดีที่จะฝึกให้
ฝึกถ่าย ฝึกตัด ฝึกการวางแผน ฝึกการอยู่ในสายงานอาชีพด้านนี้ ฝึกการพูดคุยกับลูกค้า ฝึกต่างๆนานา ที่คุณสามารดึงไปจากผมได้
ซึ่งผมเองไม่ได้เทพไม่ได้เก่งอะไร แต่ถ้าใครคนไหนได้รู้จักผมแล้วคิดว่าผมไม่เคยกักความรู้ที่ผมมีแน่นอนครับ
อย่างน้อยมุมมองและความรู้ของผมก็มีพอสมควรที่จะให้คนรุ่นใหม่รับไปเพื่อพัฒนาตัวเองต่อไป
5.คุณ alive ก็เป็นหนึ่งในทีมที่กำลังฝึกตัวเองอยู่จึงต้องขอให้ทุกๆท่าน ให้กำลังใจด้วย
6.ประเด็นไม่จริงใจ ต้องขอโทษด้วยครับ เนื่องจากข้อมูลบางอย่างจำเป็นจะต้องไม่เปิดเผยต่อสาธารณะครับ จึงอาจทำให้ไม่เข้าใจกันก็ได้ครับ

ถ้าใครสงสัยอะไรโทรมาคุยกับผมโดยตรงได้นะครับ 0854412008 ฮุย
(เพราะว่าผมเป็นคนพิมพ์ไม่ค่อยเก่ง พูดคุยส่วนตัวจะถนัดมากกว่า)

สรุปว่าใครอยากเป็นส่วนหนึ่งของ Take1 ยินดีต้อนรับครับ
จากนี้ไปคงให้คุณ  alive  ทำหน้าที่ต่อไปครับ
สำหรับท่านที่สนใจเป็นส่วนหนึ่งของทีม Take1
ถ้าท่านเก่งถ่ายเราต้องการท่าน
ถ้าท่านเก่งตัดต่อเราก็ต้องการท่าน
ถ้าท่านมีทีมทั้งถ่ายทั้งตัดเราก็ยินดีครับ
เพียงให้ท่านเป็นคนที่มองโลกในแง่ดี รู้จักรับฟังความคิดเห็นผู้อื่น มีใจรักและใฝ่รู้งานด้านนี้ ขยัน อดทน มีความคิดสร้างสรรค์
ส่วนเรื่องค่าตอบแทนตามความสามารถครับบอกไม่ได้ว่าคุณจะได้เท่าไหร่ เอาเป็นว่าTake1 Happy และตัวคุณ Happy ครับผม     
[ แก้ไขล่าสุดโดย video_p เมื่อ 2011-03-24 01:10 ]
เงิน
24508
ความดี
27478
เครดิต
29649
จิตพิสัย
27085
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 46#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
ไม่เห็นต้องมาประกาศหาคนให้เปลืองทรัพยากรเวปบอร์ดเลย
ถ้าจะหาคนจริงๆ แค่ตั้งใจเฝ้าเวปสักระยะหนึ่งก็จะรู้ล่ะว่าใครมีผลงานอะไร นิสัยเป็นยังไง
ไม่ใช่มาเดานิสัยจากตัวอักษร
พอเริ่มรู้ว่าใครเป็นยังใคร ผลงานเป็นยังไง คุณก็เริ่มติดต่อเค้าไปเอง น่าจะง่ายกว่านะครับ
ไม่ต้องมาเสียพลังจิตตอบ e-mail หรือนั่งดูผลงานของชาวบ้านชาวช่องที่คุณไม่ได้สนใจเค้าจริงๆ
วิธีที่ผมแนะนำ น่าจะบรรลุวัตถุประสงค์เร็วกว่านะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
bell ความดี +1 2011-03-24 -
เงิน
42427
ความดี
44960
เครดิต
45642
จิตพิสัย
51478
จังหวัด
ขอนแก่น

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 47#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 46 ต้นฉบับโพสโดย kabko เมื่อ 2011-03-24 01:05  :
ไม่เห็นต้องมาประกาศหาคนให้เปลืองทรัพยากรเวปบอร์ดเลย
ถ้าจะหาคนจริงๆ แค่ตั้งใจเฝ้าเวปสักระยะหนึ่งก็จะรู้ล่ะว่าใครมีผลงานอะไร นิสัยเป็นยังไง
พอเริ่มรู้ว่าใครเป็นยังใคร ผลงานเป็นยังไง คุณก็เริ่มติดต่อเค้าไปเอง น่าจะง่ายกว่านะครับ
ไม่ต้องมาเสียพลังจิตตอบ e-mail หรือนั่งดูผลงานของชาวบ้านชาวช่องที่คุณไม่ได้สนใจเค้าจริงๆ
.......

เป็นแนวทางที่ดีนะครับ เพราะถ้าติดตามเวปอยู่แล้ว ก็คงหามือที่ทำงานด้วยได้เลยไม่ยากนะครับ
กดLike พี่โก้ ยี่สิบที

เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 48#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 46 ต้นฉบับโพสโดย kabko เมื่อ 2011-03-24 01:05  :
.......

แต่เวปนี้ก็มีห้อง หาคน หางาน นะครับ   (แล้วจะมีไว้ทำไม)   เกิดความสงสัยจริงๆ
เงิน
18080
ความดี
14712
เครดิต
15984
จิตพิสัย
17951
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 49#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 44 ต้นฉบับโพสโดย alive เมื่อ 2011-03-24 00:49  :
http://vimeo.com/16804898 ผมโพสเป็นตัวอย่างนะครับ เพื่อเป็นแนวทางสำหรับ Freelance ที่สนใจร่วมงานนะครับ ยังมีงานที่ไม่ได้โพสอีกพอสมควรครับ แต่ก็อยากได้ความคิดสร้างสรรค์ด้านอื่นๆจากทีมงานที่จะมาร่วมงานกันในอนาคตด้วยนะครับ คือ อยากให้ลูกค้ามีทางเลือกในการที่จะซื้องานเราหลายๆแบบนะครับ ขอบคุณครับ

มันก็งานเก่าที่เคยโพสในThaidfilm มาแล้วนิครับ ไหนว่าเปลี่ยนทีมแล้ว???  หลายเดือนแล้วด้วย

สมาชิกหลายคนก็คงเคยดูแล้ว.
[ แก้ไขล่าสุดโดย leknam เมื่อ 2011-03-24 01:24 ]
เงิน
18080
ความดี
14712
เครดิต
15984
จิตพิสัย
17951
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 50#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 48 ต้นฉบับโพสโดย video_p เมื่อ 2011-03-24 01:12  :

แต่เวปนี้ก็มีห้อง หาคน หางาน นะครับ   (แล้วจะมีไว้ทำไม)  

ผมว่าถ้าเป็นคุณเองมาตั้งโพสรับทีมงาน เส้นทางน่าจะสดใสอยู่.
ไม่ใช่ให้เออี. สมัครใหม่ แฝงตัวเข้ามาหาคน ปกปิดโน่นนี่นั้น  

จริงๆแล้วคุณก็รู้แต่แรกแล้วสินะ

แล้วมีกระทู้รับหางานไหนมีปัญหาบ้างครับ เพิ่งจะมีก็กระทู้นี้ เพราะอะไรครับ.

ด้วยความเคารพ
เงิน
38524
ความดี
32363
เครดิต
33584
จิตพิสัย
35336
จังหวัด
สมุทรปราการ

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 51#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
video_p   ทางเว็ปเรา ยกให้คุณ เป็น ระดับ: สมาชิกคนสำคัญ  เพราะ เป็นรุ่นใหญ่ พูดคุยคบหาใน เว็ปกันมา นาน น่าจะทำอะไรให้สมฐานนะ กับเกรียติ ที่เรายกให้คุณนะ
เงิน
24508
ความดี
27478
เครดิต
29649
จิตพิสัย
27085
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 52#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 48 ต้นฉบับโพสโดย video_p เมื่อ 2011-03-24 01:12  :

แต่เวปนี้ก็มีห้อง หาคน หางาน นะครับ   (แล้วจะมีไว้ทำไม)   เกิดความสงสัยจริงๆ

แต่จากการอ่านรายละเอียดที่ เจ้าของกระทู้เขียนไว้ ดูเหมือนเขาต้องการ เลือกคนที่เป็นงานอยู่แล้ว
และอยากได้เร็วเพราะงานล้นมือ
แต่ยอมเสียเวลามานั่งดูผลงานของคนที่ส่งมาโดยที่ไม่รู้ว่างานประมาณไหน
ยอมใช้เวลาหลายชั่วโมงตอบ e-mail
แทนที่จะเลือกพุ่งไปหาเจ้าของงานที่เราเห็น เราสนใจ

ห้องหาคน หางาน นั่นสิมีไว้ทำไม
มีไว้เพื่อให้คนมาเลือกคนที่หางานครับ

เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 53#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
ครับผมผมเองเป็นคนแนะนำให้คุณ alive รู้จักเวปนี้ครับ
และอยากให้คุณ alive ศึกษางานจากเวปนี้เช่นกัน
แต่ที่คุณ alive ลงหาทีมงานก็เป็นส่วนของคุณ alive ครับ
ซึ่งปกติเวปนี้ก็สามารโพสรับสมัครทีมงานได้นะครับ
ถึงแม้จะสมัครสมาชิกใหม่ก็ตาม
และอีกอย่างก็เป็นหน้าที่ของคุณ alive อยู่แล้วด้วย
ไม่แปลกหรอกครับที๋คุณ alive ลงหาทีมงาน
แต่แปลกตรงที่ไม่ได้บอกว่าเป็บบริษัทอะไรเท่านั้น
แต่คุณalive ก็ได้ลงเบอร์ติดต่อไปแล้วด้วย
ถ้าจะมองว่าคุณ alive ผิดคงผิดที่ไม่ได้บอกชื่อบริษัทเท่านนั้นครับ
ซึ่งเป็นงานที่ผมอยากให้คุณ alive ทำงานทุกอย่างด้วยตัวเองก่อน
เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 54#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 51 ต้นฉบับโพสโดย littletime เมื่อ 2011-03-24 01:29  :
video_p   ทางเว็ปเรา ยกให้คุณ เป็น ระดับ: สมาชิกคนสำคัญ  เพราะ เป็นรุ่นใหญ่ พูดคุยคบหาใน เว็ปกันมา นาน น่าจะทำอะไรให้สมฐานนะ กับเกรียติ ที่เรายกให้คุณนะ   

ไม่ทราบจริงๆครับว่าผมทำอะไรไม่สมฐานะครับ การที่เราเข้ามาชี้แจงมันผิดด้วยรึป่าวครับ
ด้วยความเคารพครับผม
เงิน
21774
ความดี
14792
เครดิต
14177
จิตพิสัย
24522
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 55#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
งานท่านเทพจริงๆด้วยล่ะ

เปิดตัวมาด้วยกล้องหนึ่งกล้องตั้งนิ่ง แล้วคัตเด้งแบบสมูทอย่างแรง ก่อนเปลี่ยนจังหวะดื้อในขณะที่เค้าพูดอยู่ด้วยบทเพลงที่ดังขึ้นมากวนเสียงพูดอย่างมีคลาส
ตามติดมาด้วย 1.56 ก่อนจะพูดว่าจริงเหรอ ช่วยดึงหัวมานิดนึงนะครับ พอดีชอตก่อนหน้า นางเอกเค้าหันคนละทางอยู่ครับมันดูแล้วกระตุกครับ
2.31 กับ 2.33 ดูเรื่องสีด้วยนะครับ มันดูขัดตาแบบเทพๆยังไงไม่รู้ครับ แล้วมันก็เลยเป้นสีเพี้ยนแบบเทพๆยาวเลยครับ

งานท่านไม่ได้ขี้เหร่หรอกครับเพราะผมไม่ชอบดูถูกงานใคร แต่งานท่านไม่ได้เทพครับ ไม่ได้ทำให้ผมดูแล้วรู้สึกว่า โหย....ทำได้ไงเนี่ย ขนาดที่คุยหรือมาคอมเม้นไว้ว่า

การเลือกเพลงที่ใช้ประกอบในแต่ละช็อต เพลง สามารถเปลี่ยนอารมณ์คนฟังหรือคนดูได้อย่างฉับพลัน เพลงและจังหวะที่ดีบวกกับภาพที่สื่อออกมาอย่างมีความหมาย อาจเรียกความสนใจของคนทั้งงานได้มากกว่างานที่ดูราบเรียบธรรมดาทั่วไป คือ อารมณ์คนเรายังมีขึ้นมีลงงานของเราก็เหมือนกันสมควรมีจุดที่ ขึ้นและลง ของอารมณ์ในเพลงนั้นๆได้

หรือแม้แต่

เทคนิดเรื่องภาพและสี คุณสามารถใช้สีในการสื่อความหมายหรืออารมณ์ในงานของคุณได้ ไม่มีกฎตายตัวว่าคุณห้ามแต่งเดิมเอฟเฟคใดๆลงในงานของคุณ หากนั้นจะทำให้งานของคุณออกมาน่าติดตาม และ เป็นที่สนใจแต่ควรเลือกให้เหมาะกับประเภทของงานที่คุณทำครับ

ซึ่งงานท่านก็สีเพี้ยนครับ ผมกำลังพูดถึงในชอตที่ท่านอยากจะให้เท่ากันนะ ไม่ใช่ชอตจงใจเพี้ยนที่ใส่ contrast หนักๆ ที่สำคัญท่านก็ไม่ได้ย้อมสีสวยถึงขนาดที่ทำให้ผมทึ่งหรืออยากติดตามอยู่ดีครับ

มุมกล้อง งานของคุณจะดูมีมิติ หากคุณสรรหามุมกล้องสวยๆแปลกๆมานำเสนอสูสายตาผู้ชม อุปกรณ์เสริมบ้างตัวสามารถช่วยคุณได้ครับแต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ความคิดสร้างสรรค์ของคุณสำคัญที่สุด

ถ้าการตั้งกล้องนิ่งหมายถึงมุมสร้างสรรค์ หรือดอลลี่ คือมุมสร้างสรรค์ในความหมายท่าน ไม่เอาเรื่องนี้ไม่พูดดีกว่าเพราะผมความรู้เรื่องมุมกล้องน้อยมาก

เทคนิคในการเล่าเรื่องที่แตกต่างและสร้างสรรค์ งานที่แตกต่างและโดดเด่นนั้นคือสิ่งที่ตลาดต้องการในเวลานี้

เทคนิคการเล่าเรื่องของท่านก็บ้านมากครับ ไม่ได้สร้างสรรค์เหมือนกันครับ

ผมจะโพสงานในระดับที่เราทำอยู่ให้ชมกันครับ ลูกค้าของเราเกรด B A A+ ขึ้นไปครับ

นี่คืองานระดับ B A A+ ตามที่ท่านบอกจะโพสถูกมั้ยครับ ใครกันแน่ครับที่น้ำเต็มแก้ว งานท่านไม่ได้ดีกว่าคนอื่นหรอกครับ ผมยังดูไม่จบเลยครับ พอดีผมเบื่อกับการเล่าเรื่องและจังหวะของงานซะก่อน

ส่วนใหญ่ผลงานที่ส่งมาคือ ภาพประกอบเพลงซะเป็นส่วนใหญ่

ถ้าความหมายนี้ต้องหมายความว่า งานของท่านต้องมีนัยยะ ของภาพ คือทุกชอตของท่านต้องมีความหมาย แต่ผมไม่เห้นรู้สึกเลย สงสัยผมเข้าไม่ถึง

ผมออกตัวก่อนเลยนะครับ ผมไม่ได้หาเรื่อง แต่ผมไม่ชอบคนดูถูกคนและโอ้อวด คนถ้าคิดจะทำงานยิ่งเจองานยากเขายิ่งอยากทำครับ แต่ถ้าท่านพูดว่า

อีก1เหตุผลของผมเองซึ่งไม่อยากให้ลงผลงานในเวปนี้เนื่องจาก การที่ลงผลงานกลัวว่าคนที่ยังมองงานเป็นเรื่องยาก
ยากด้วยการถ่ายทำ อยากด้วยการตัดต่อ หรือยากต่างๆนาน ถ้าผมลงผลงานให้ชม จำทำให้เกิดการเปลี่ยบเทียบแล้วเกิดลังเลก็ได้

นั่นหมายความว่าไลน์ตัดท่านต้องเทพจริงๆแต่นี่ดาษมากครับ ส่วนเรื่องโปรดักชั่นหรืออย่างอื่นผมไม่ออกตัวเพราะผมความรู้น้อย

ที่สำคัญการที่ท่านออกตัวหาคนโดยเงื่อนไขขนาดนี้ ราคาท่านคงต้องถึงแบบเทพๆละนะ ไม่ใช่ว่า

ไม่ต้องเทพเราก็อยากร่วมงานด้วยขอแค่คุณเลือกเดินบนทางสายนี้

คุณบอกเองนะครับแล้วก็มาคอมเม้นงานเขา ขัดนะครับ แล้วสุดท้ายก็มาบอกว่า ถ้าใครที่อยากทำงานด้านนี้จริงๆ ผมเองก็ยินดีที่จะฝึกให้ ดูจริงใจมากครับ

ไม่มีใครเก่งที่สุดในโลกหรอกครับคุณ แต่คนที่ยืนอยู่จุดบนน่ะมันขึ้นไปด้วยการเหยียบคนรึเปล่า แต่ถ้าคิดจะเหยียบงานคุณต้องเหยียบได้ครับไม่ใช่เหยียบไม่ได้แล้วมาโอ้อวดครับ

ที่สำคัญ ถ้างานท่านเยอะขนาดต้องแคนเซฺลไปหลายงานอย่างที่ว่า

ตอนนี้ทางเราแคลเซิลงานไปหลาย  เพราะขาดบุคลากร

เหตุใดท่านถึงต้องยังตามโพส รับฟรีแลนด์มั้ยอะไรเยอะแยะ ผมไม่อยากคิดหรอกว่าอยากโปรโมท แต่ผมแค่คิดว่า ae ของท่านเข้ามาผิดรูปแบบไปหน่อย

ขอบคุณที่ทนอ่านครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 2 คะแนน ซ่อน
bell ความดี +1 2011-03-24 -
vfspostwork ความดี +1 2011-03-24 ไม่ได้ตอกย้ำ แต่เห็นด้วยตามนั้น
เงิน
38524
ความดี
32363
เครดิต
33584
จิตพิสัย
35336
จังหวัด
สมุทรปราการ

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 56#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 54 ต้นฉบับโพสโดย video_p เมื่อ 2011-03-24 01:37  :

ไม่ทราบจริงๆครับว่าผมทำอะไรไม่สมฐานะครับ การที่เราเข้ามาชี้แจงมันผิดด้วยรึป่าวครับ
ด้วยความเคารพครับผม

ไม่ได้ว่าอะไร หรอกครับ ถ้าคิดว่าทำดีแล้วถูกแล้วก็ ทำไป ครับ  แค่อยากให้ คิดไว้เสมอ ว่า คุณคือ สมาชิกคนสำคัญ นะครับ   รักนะจุ๊ฟๆๆ
เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 57#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 52 ต้นฉบับโพสโดย kabko เมื่อ 2011-03-24 01:31  :

แต่จากการอ่านรายละเอียดที่ เจ้าของกระทู้เขียนไว้ ดูเหมือนเขาต้องการ เลือกคนที่เป็นงานอยู่แล้ว
และอยากได้เร็วเพราะงานล้นมือ
แต่ยอมเสียเวลามานั่งดูผลงานของคนที่ส่งมาโดยที่ไม่รู้ว่างานประมาณไหน
.......

ต้องขอโทษด้วยนะครับถ้าพิมพ์อะไรแล้วมันไม่ดี
แต่จากที่ผมอ่าน alive  โพสมันก็ไม่ได้แปลกใหม่อะไรครับ
เป็นเพียงคุณสมบัติของคนทำงานเบื้องต้นเองครับ
ไม่ได้พิเศษอะไรครับ

1 บุคคลที่มีความสามารถถ่ายทำวีดีโอและตัดต่อได้ [all in one] มีความคิดสร้างสรรค์ ทั้งด้านเทคนิคการถ่ายทำและตัดต่อ มีความรับผิดชอบสูง บุคลิกดี วางตัวดี [ขึ้นอยู่กับงานที่ที่ถ่ายทำ]
2 บุคคลที่มีความ
สามารถถ่ายทำงานด้านวีดีโอได้ดี [ ถ่ายอย่างเดียว] เก็บรายละเอียดงานได้ครบถ้วน มีความคิดสร้างสรรค์ เช่น มุมกล้อง บรรยากาศภายในงาน แสง เงา
3 บุคคลที่มี
ความสามารถด้านการตัดต่องานวีดีโอบ [ตัดต่ออย่างเดียว] มีความรู้เกี่ยวกับโปรแกรมด้านตัดต่อเป็นอย่างดี มีความรับผิดชอบสูง ความคิดสร้างสรรค์ในการลำดับเรื่องราว ภาพและสี ส่งงานตรงเวลา

[ แก้ไขล่าสุดโดย video_p เมื่อ 2011-03-24 01:50 ]
เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 58#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 55 ต้นฉบับโพสโดย job4922 เมื่อ 2011-03-24 01:43  :
งานท่านเทพจริงๆด้วยล่ะ

เปิดตัวมาด้วยกล้องหนึ่งกล้องตั้งนิ่ง แล้วคัตเด้งแบบสมูทอย่างแรง ก่อนเปลี่ยนจังหวะดื้อในขณะที่เค้าพูดอยู่ด้วยบทเพลงที่ดังขึ้นมากวนเสียงพูดอย่างมีคลาส
ตามติดมาด้วย 1.56 ก่อนจะพูดว่าจริงเหรอ ช่วยดึงหัวมานิดนึงนะครับ พอดีชอตก่อนหน้า นางเอกเค้าหันคนละทางอยู่ครับมันดูแล้วกระตุกครับ
2.31 กับ 2.33 ดูเรื่องสีด้วยนะครับ มันดูขัดตาแบบเทพๆยังไงไม่รู้ครับ แล้วมันก็เลยเป้นสีเพี้ยนแบบเทพๆยาวเลยครับ
.......

ชอบการ Comment ยังไงช่วย Comment ในส่วนที่ผลงานส่วนตัว DSLR จะเกิดประโยชน์ต่อสมาชิคมากมายครับ 
เงิน
24508
ความดี
27478
เครดิต
29649
จิตพิสัย
27085
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 59#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
มันมาสะดุดใจก็ที่ ความคิดเห็นที่ 6 นั่นล่ะ
ทำให้กระทู้นี้อยู่ในสายตามาโดยตลอด
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้