สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 14364เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

อยากได้คู่มือใช้งานเจ้า Adobe Premiere Pro Cs5 คะ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
250
ความดี
299
เครดิต
210
จิตพิสัย
239
จังหวัด
กระบี่
กรุณาด้วยนะคะ คือบริษัทจำทำงานเค้าใช้ Pr ในการตัดต่อคะ ซึ่งปรกติแล้วตัวเราใช้ Vegas มาโดยตลาด จึงตั้งตัวไม่ทันไปร้านหนังสือก็ไม่มีขายสักด้วย อยากรบกวนพี่ๆน้องๆ ที่มีคู่มือเกี่ยวกับโปรแกรมนี้ ช่วยอัพมาให้อ่านหน่อยคะ ไม่งั้นมีหวังได้ตกงานตั้งแต่วันแรกแน่เลยคะ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1904
ความดี
1314
เครดิต
1190
จิตพิสัย
1581
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

รองโทรถามร้านหนังสือต่างๆ ครับว่าเค้ามีวางขายหรือป่าว แล้วถ้ามีมีที่สาขาไหน หรือถ้าสาขาที่มีหนังสือขายมันไกล ก็ไปที่สาขาไกล้บ้านแล้วสั่งซื่อไว้แล้วเค้าก็จะนัดวันรับหนังสือครับ
หรือถ้าไม่มี CS5 ก็หา CS4 CS3 ดูครับ แบบว่า ขำขำครับ อย่าคิดมาก ตอนเรียนผมใช้๊ avid licvid เพราะอาจารย์สอน
แต่พอตัดงานส่งอาจารย์ผมใช้Ulead    ทำงานตอนนี้ใช้Adobe Premiere Pro 2.0  แต่แอบลง Creative Suite CS4 ไว้ที่โต๊ะทำงานด้วย 5555555555555555+
ผมว่าถ้ามันกระชั้นชิดเกินไป ก็อย่าไปคิดมากครับ แบบว่า ถ้าแค่ตัดแล้วลากมาต่อ อันนี้โปรไหนก็ไม่ต่างกันครับ ส่วนหน้าตาเครื่องมือ ก็ถ้าดูไม่ออกว่าอันไหนใช้ตัดใช้ดึง ก็เอาเมาส์ไปจิ้มแล้วเดี๊ยวชื่อเครื่องมือมันก็จะเด่งขึ้นมาเองนั้นแหละครับ  ส่วนที่สำคัญก็ไปหาดูนามสกุลไฟล์ ว่า CS5 มันรองรับนามสกุลอะไรบ้างก็พอมั้งครับ
แต่ก็เข้าใจครับว่าถ้ารู้จักโปรแกรมได้ไม่ดีพอมันก็ลำบาก ลำคาญตัวเองอยู่บ้าง แบบว่ามันไม่ได้ดั่งใจใช้ไหมครับ อันนี้เราก็ต้องไปหาหนังสือมาอ่านให้จงได้ครับ  

อย่ากลัวครับ ไปถึงที่ทำงานวันแรก เปิดโปรแกรมcs5ขึ้นมาแล้วจัดหนักเลย เล่นมันทุกอย่างเอาให้พัง เพราะจะได้รู้จักโปรแกรมได้อย่างทั่วถึง ครับ แต่ก่อนจัดหนักก็ถามพี่ๆเค้าก่อนนะว่า บริษัทมี ฝ่าย it ป่าว
ผมมาถึงที่ทำงานวันแรกไม่เคยจับเลย Premiere Pro 2.0 จักการเปิดแล้วจัดเต็ม เพราะมีฝ่าย Ti อยู่ในบริษัท ครับ 55555+ สบาย ซ่อมได้ ซ่อมไม่ได้ก็ลงวินโดว์ใหม่ แต่งานทุกตัวต้องเก็บลงexternal disk นะครับ

สู้ๆ ..... เขียนซ่ะยาวช่วยอะไรเค้าไม่ได้เลยเรา 555555+
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
250
ความดี
299
เครดิต
210
จิตพิสัย
239
จังหวัด
กระบี่
ช่วยได้เยอะเหมือนกันคะ ถึอว่าเป็นการให้กำลังใคร เพราะอย่างน้อยเราก็รู้แล้วว่าไม่ใช่เราคนเดียวที่เป็นแบบนี้นะคะ ขอบคุณมากเลยคะ
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 2 ต้นฉบับโพสโดย tuengaom เมื่อ 2011-05-11 16:06  :
ช่วยได้เยอะเหมือนกันคะ ถึอว่าเป็นการให้กำลังใคร เพราะอย่างน้อยเราก็รู้แล้วว่าไม่ใช่เราคนเดียวที่เป็นแบบนี้นะคะ ขอบคุณมากเลยคะ

เขียนหนังสือไม่ค่อยถูก อ่านแล้วงงๆ ครับ อิๆ

หนังสือ พรีเมียร์ cs ต่างๆ หาซื้อได้ที่ร้านหนังสือ มีขายอยู่ครับ ซื้อ ไม่ตรงกับ CS ที่ใช้ ก็ไม่เป็นไร เพราะโดยรวมๆ แล้วมันเหมือนๆ กัน แค่บางฟังชั่นมันต่างออกไป
และแหล่งที่สามารถศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมได้อีก ก็ใน Youtube ครับ
http://www.youtube.com/results?search_query=premier+cs5+tutorial&aq=0&oq=premier+cs

ความพยายามจะนำเราไปสู่ความสำเร็จครับ
อย่ารอคอยโอกาส หรือความหวัง ลมๆ แล้งๆ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9108
ความดี
7682
เครดิต
7536
จิตพิสัย
7938
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-05-11
ลองดูครับ พากย์ไทย

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้