สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2335เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

หนังสั้นแนวผีๆ เรื่อง บ้านหลังใหม่

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
168
ความดี
153
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
ภูเก็ต
ไม่รู้จะแป๊กรึป่าวนะครับ กับผลงานชิ้นล่าสุด ที่ไม่มีบท ไม่มีสคริป ไม่มีอะไรเลย น้องจากกล้องร้ายๆ 1 ตัวที่พอถ่าย HD ได้ แบบว่านั่งคุยกันอยู่ดีๆ และก็สะกิดกันว่า อยากถ่ายอยากทำเรื่องนี้ ก็จูงมือกันไปถ่ายทำเลยครับ^^

ทั้งหมดเป็นนักแสดงกันครั้งแรกนะครับ (ยกเว้นผู้ชายเสื้อลาย เป็นครั้งที่ 2 จาก http://www.youtube.com/watch?v=XBZ1S5gAYDM )

ตัวหนังสือกำกับมุมกล้อง ไม่ต้องสนนะครับ ผิดๆ ถูกๆ ตามประสา ใส่เอาไว้เช็คดูว่า ที่ถ่ายมาได้มุมอะไรบ้าง
ขอให้ได้อรรถรสในการรับชม หรือไม่ก็ฮาแตกไปเลยก็ได้นะครับ

สุดท้ายนี้ก็ขอรับคำติชม เพื่อนำไปปรับปรุงแก้ไข ในผลงานชิ้นต่อไปนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
35538
ความดี
34329
เครดิต
35428
จิตพิสัย
42682
จังหวัด
สิงห์บุรี

เอ่อ ชอบนะครับ จะน่ากลัวก็ไม่น่ากลัว จะฮาก็ยังฮาไม่ออก แต่โดยรวมๆ แล้วก็โอเคครับ เข้าใจนะครับว่า นักแสดงเพิ่งจะแสดงกันครั้งแรกๆ แต่แสดงกันได้ .... แข็งทุกคนเลยครับ จังหวะการพูดแย่งๆ กันพิกล เลยทำให้ดูไม่เป็นธรรมชาติเท่าไหร่ ตอนแรกดูเหมือนมาหาที่พักตามรีสอร์ท ไหงกลายเป็นมาดูซื้อบ้านไปได้ แล้วเพื่อน 3 คน จะรวมกันซื้อบ้านหลังนี้หรือครับ หรือไง ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ที่จริงถ้ามีตัวละครแค่ 2 คนคือ คู่สามีภรรยามาซื้อบ้านถูกๆ หวังประหยัดแล้วมาเจอผี น่าจะดูสมจริงกว่านี้นะครับ พอเป็นเพื่อนกัน 3 คน มันเลยดูแปลกๆ เอาเป็นว่า ในเวลาที่มี และทรีพยากรที่มีทำได้แค่นี้ผมก็ถือว่า เยี่ยมแล้วครับ เหลือข้อบกพร่องเล็กๆ น้อยๆ ถ้าทำได้ จะดูน่าเชื่อถือ และสมจริงกว่านี้เยอะเลย รอชมผลงานชิ้นต่อไปนะครับ

นับถือ นับถือ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
168
ความดี
153
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
ภูเก็ต
"มาซื้อบ้านถูกๆ หวังประหยัดแล้วมาเจอผี น่าจะดูสมจริงกว่านี้นะครับ"
ตอนแรกมันเป็นแบบนั้นแหละครับ แต่ด้วยนักแสดงของเรานั่นแหละ ที่หลายเทคเหลือเกิน กว่าจะได้แต่ละฉาก เลยทำให้บทเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตามแต่ละเทค และสถานะการณ์ รวมไปถึงความจำของนักแสดง (บทสดๆ อ่ะครับ เทคทีนึง บทก็เปลี่ยนไปทีนึง^^) นี่แหละครับข้อเสียของการไม่เขียนบท คนกำกับนี้ เหนื่อยปากสุดๆ (ต้องคอยบอกให้คนนี้อย่างนั้น คนนั้นอย่างนี้)  ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ แล้วจะเอาไปปรับปรุงครับ^^      
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4665
ความดี
3911
เครดิต
4130
จิตพิสัย
3126
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ทุกอย่างดูครึ่งๆกลางครับ ดูจบแล้วก็ยังงงอยู่
และที่ไม่เข้าใจอีกอย่างนึง ตัวหนึ่งสือภาษาอังกฤษที่บอกimage size
ฝั่งล่างซ้ายมืออ่ะครับ ใส่มาทำไม มันกวนสายตาเวลาดู
แล้วถ้าไม่แม่นจริงเรื่องช็อตผมแนะนำนิดนึงว่าอย่าใส่เลยครับ
ถ้าจะใส่เพื่อเป็นความรู้ให้กับคนอื่นก็ควรจะมีให้ครบทุกช็อตครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้