สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2184เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ขอคำแนะนำเรื่อง extra flash ครับ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
2147483647
ความดี
12342
เครดิต
14162
จิตพิสัย
11252
จังหวัด
จันทบุรี
คือผมได้ยินเกียวกับการถ่ายทำ VOD ที่จะมา Grading  Color  โดยมีวิธีที่ทำให้ค่าสีเป็นการและเป็นไปในโทนเดียวกันหรือค่ากลางของสี โดยใช้ Extra flash เลยขอถามพี่ว่า
1 Extra flash คืออะไร
2Extra flash และใช้งานอย่างไรครับ
ขอบคุณมากครับ   
[ แก้ไขล่าสุดโดย id4city เมื่อ 2011-07-29 17:56 ]

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
309
ความดี
376
เครดิต
299
จิตพิสัย
294
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Extra flat  คับเป็น Picture style ของกล้อง DSLR เค้าว่า เป็น picture style สําหรับถ่าย  VDO โดยเฉพาะ ถ่ายมาออก contrast จะตํ่า สีจะไม่สดมาก ทึมๆบอกไม่ถูกครับ แต่เอามา grading ปรับโทนในโปรแกรมง่ายดีคับ ปรับแต่งสีได้เยอะกว่า แต่ผมว่า เอา standard  มาปรับ  contrast  ปรับ สี ให้ตํ่าลงก็น่าจะได้ผลใกล้เคียงกันนะ ลองหาโหลดดูคับ http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=479&fpage=3  ลองดูกระทู้นี้เลย^^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้