สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4276เข้าชม
  • 15ตอบกลับ

Mac กับ PC

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1567
ความดี
993
เครดิต
914
จิตพิสัย
1001
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 15#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-28
ตัวผมชอบแมคนะครับเทห่ดี แต่ปัญหาก็มีเหมือนกัน คือ หา plugin ยาก มีปัญหาเรื่องฟ้อนท์ภาษาไทย ฟ้อนท์โดด บ้างในบางโปรแกรม ส่วนราคาผมใช้แบบถูกลิขสิทธิ์ final cut studio 3 ถ้าเทียบแล้วราคาค่อนข้างถูกกว่าพรีเมียร์เยอะครับ แล้วพอใช้ของแท้มันเลยอัพเดทได้ไม่มีปัญหา จุกจิกกวนใจ ข้อเสียอีกข้อ คอมมูนิตี้ให้ศึกษาก้อมีไม่เยอะมาก อะไหล่แพงมากถ้าไม่ซื้อแอปเปิ้ลแคร์เสียบางทีซื้อใหม่ถูกกว่าด้วยซ้ำ pc ข้อดีใช้ง่าย สะดวก มี plugin เพียบ หาเถื่อนก้อง่าย โดยเฉพาะ ae แถมใช้ 3ds max ได้ด้วย มีโปรแกรมตัดให้เลือกมากมาย แต่ไวรัสก้อมีเยอะแยะ สองสามเดือนฟอร์แมทที อ่อเล่นเกมออนไลน์ได้ ก็ลองพิจรณาดูนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้